Có ai làm thế này chưa.

5 Tháng mười 2007 lúc 17:01
Kết nối:

Laptop ---<cable>----PPC-----<wifi>------Internet

Mục đích:
Laptop truy cập được internet thông qua PPC

Cám ơn mọi người !

hpnokia

Lính Quèn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng mười 2007 lúc 22:44
đã làm rồi nhưng mà để truy cập internet thông qua gprs trên ppc.Làm như sau:vào connection setting trong active sync bỏ dấu allow USB connection
tiếp theo trên PPC thì bạn vào internet sharing chọn connect sau đó cắm PPC vào PC .done

8 Tháng mười 2007 lúc 23:10
Theo mình thì vẫn có thể dùng PPC như modem, connect internet qua dial-up, rồi từ máy tính connect với PPC qua internet sharing.
Bác đã thử chưa?hầu như e thấy con ĐT loại cũng có chức năng modem nhưng có thấy dùng đc đâu.Nếu để vọc thì còn đc chứ mà định dùng thì e nghĩ là chẳng khả thi.Nếu cần 1 cái Phone làm modem thực sự thì bác nên chọn mua máy của Sphone,HT Mobile or Điện lực thì mới đc chứ GSM thì chẳng có con nào làm đc điều đó!

9 Tháng mười 2007 lúc 12:13
Mình cũng chỉ nói về khả năng thực hiện được hay không thôi, còn nói về hiệu quả kinh tế thì ai lại "đi ngược lại tiến trình lịch sử". Cứ dùng wifi, hoặc dịch vụ của Sphone, EVN là hiệu quả hơn.

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 13:51
Đa số laptop đều có thể xài wifi mà, làm chi vậy cho cực khổ ?
Hehe, không phải cực khổ hay không? Lap top thì đúng là có thể không cần, nhưng PC thì có khi cần đấy ah.
Ví dụ như em nhiều khi cũng muốn dùng như vầy. Vì ở cơ quan, PC bị mất internet (dùng ADSL của FPT), trong khi wifi lại có thể vào ầm ầm từ phòng bên cạnh (dùng ADSL của VNN), thế mới tức chứ. Lúc đấy mà có chức năng bắt sóng wifi từ PPC rồi sync sang PC để PC vào mạng được thì tốt phải biết, các bác nhỉ.

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 lần đầu tiên công nghệ hỗ trợ trọng tài VAR đã được sử dụng trong một giải đấu bóng đá chính thức. Công nghệ này rất có thể sẽ làm thay đổi kết quả nhiều trận đấu mùa World Cup năm nay.

VAR được dùng trong trường hợp nào? Dưới đây là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday