Có ai muốn uống Bia no nê, miễn phí không?

Các thớt khác của vungochao

vungochao

GÂY DỰNG
Em xin chào tất cả các bác!

Em mới tình cờ phát hiện ra forum này bởi vì em mới được sở hữu 1 con O2XDA2 nên cũng thích tìm hiểu về PPC. Cũng đã hiểu biết sơ sơ qua về PPC. Nhưng thú thật. Khi vào forum này xem các bác nói chuyện, em mới hiểu ra được nhiều điều. Điều quan trọng mà em hiểu ra là em chẳng biết đếch gì cả. Thế mà em cứ tưởng mình biết cũng nhiều. Vì vậy, mong các bác gần gũi và giúp đỡ em để em có thể nâng cao trình độ của mình. Nếu có mấy anh em mình có thể giao lưu với nhau, kết nghĩa anh em.
Tiện đây, nhìn thấy các bác bàn tán nhiều về Ấp ROM, rồi windows mobile 5, mà em mới chỉ nghe mang máng thôi. Cúng đã thử làm nhưng ko biết con XDA2 của em có làm được ko. Vậy em xin nhờ các bác tổng hợp những gì cần thiết và kiếm ở đâu ra để em có thể up con XDA2 của em lên WM2005, em nhìn các bác đã làm thành công rồi mà em thèm rỏ hết cả rãi......

Thực sự là em thèm lắm rồi.... Mong bác nào tốt bụng thì giúp em thật chi tiết nhé. Nếu em cũng thành công, xin hứa sẽ chiêu đãi một bữa bia no nê. Chắc chắn đấy. Xin chân thành cảm ơn các bác nhiều..................
Email: vungochao@hotmail.com
Mobile: 0915302260

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tiếc nhỉ, nếu ở Sài gòn thì mình được bữa nhậu no nê rồi nhỉ.... Tiếc quá đi thôi.

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vungochao said:
Em xin chào tất cả các bác!

Em mới tình cờ phát hiện ra forum này bởi vì em mới được sở hữu 1 con O2XDA2 nên cũng thích tìm hiểu về PPC. Cũng đã hiểu biết sơ sơ qua về PPC. Nhưng thú thật. Khi vào forum này xem các bác nói chuyện, em mới hiểu ra được nhiều điều. Điều quan trọng mà em hiểu ra là em chẳng biết đếch gì cả. Thế mà em cứ tưởng mình biết cũng nhiều. Vì vậy, mong các bác gần gũi và giúp đỡ em để em có thể nâng cao trình độ của mình. Nếu có mấy anh em mình có thể giao lưu với nhau, kết nghĩa anh em.
Tiện đây, nhìn thấy các bác bàn tán nhiều về Ấp ROM, rồi windows mobile 5, mà em mới chỉ nghe mang máng thôi. Cúng đã thử làm nhưng ko biết con XDA2 của em có làm được ko. Vậy em xin nhờ các bác tổng hợp những gì cần thiết và kiếm ở đâu ra để em có thể up con XDA2 của em lên WM2005, em nhìn các bác đã làm thành công rồi mà em thèm rỏ hết cả rãi......

Thực sự là em thèm lắm rồi.... Mong bác nào tốt bụng thì giúp em thật chi tiết nhé. Nếu em cũng thành công, xin hứa sẽ chiêu đãi một bữa bia no nê. Chắc chắn đấy. Xin chân thành cảm ơn các bác nhiều..................
Email: vungochao@hotmail.com
Mobile: 0915302260

Bác chịu khó search và tự tổng hợp lại từ forum này thì khỏi phải đãi bia. Mà đó chính là cách tốt nhất để tự bác hiểu sau và nhanh hơn với PPC. Trước mình cũng chẳng biết đếch gì, sau cứ search rồi tổng hợp lại, thế là cũng up Rom O22 với O2i ầm ầm :)

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ mmt1978: bác đã unlock unhide thắng extend ROM 0f o2i được chưa?

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lyenbinh said:
@ mmt1978: bác đã unlock unhide thắng extend ROM 0f o2i được chưa?

unhide và chọc các file cab trong đó được thôi bác ơi, chứ unlocked thì thấy trên xda có công cụ đấy nhưng mà mình không dám xài, vì hiện đang sử dụng con PPC vào công việc nhiều quá, bây giờ mà chọc thì nhỡ trục trặc thì ảnh hưởng đến công việc nên ngại lắm bác ạ. Để từ từ qua đợt này rảnh sẽ xem xét lại xem sao.

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác dùng chức năng search. Có rất nhiều bài nói về úp ROM cho PPC.

Góp ý chân thành với bác: Bác nên đổi tiêu đề và phần kết luận của bài viết. Anh em trên hhvn đa số là lên forum chia sẽ cho vui, và cập nhật kiến thức. Chắc cũng rất ít người "phàm ăn tục uống" lắm!

Thread của bác đọc thấy giống fishing

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
moneymind said:
Bác dùng chức năng search. Có rất nhiều bài nói về úp ROM cho PPC.

Góp ý chân thành với bác: Bác nên đổi tiêu đề và phần kết luận của bài viết. Anh em trên hhvn đa số là lên forum chia sẽ cho vui, và cập nhật kiến thức. Chắc cũng rất ít người "phàm ăn tục uống" lắm!

Thread của bác đọc thấy giống fishing

Em đọc cái title của bác mà lòng xốn xang, tưởng lại offline ai dè...:D. Các bác trên đã tận tình hướng dẫn rồi đó, hay nhất là bác cứ search lại những gì còn thắc mắc trên 4R. Em nghĩ với lượng bài trên 4R hiện giờ "đủ sức" giải đáp được những thắc mắc của bác.

P.S. Hoàn toàn đồng ý với bác moneymind.

vungochao

GÂY DỰNG
Em buồn vì bác mindmoney về vụ UỐNG BIA quá!!!!!!!

Thực sự khi post bài này lên em cảm thấy rất buồn.
Em không hề có ý định nói mọi người "tham ăn tục uống".
Em mời các bác uống bia thực ra cũng chỉ là cái cớ thôi. Chứ uống bia thì quan trọng gì? Quan trọng nhất là anh em có có cơ hội gặp gỡ và giao lưu với nhau.Mong các bác hiểu cho ý tốt của em. Thực ra khi không còn mời nhau được nữa là cần gì phải giúp được gì.

Hôm qua vì em máu quá, vả lại cũng mới là thành viên nên cũng chưa search kỹ nên chưa làm được. Đêm qua em thức đến 4h sáng nay, em uprom hỏng một lần. Máy đơ nặng. Sau 1 tiếng lần mò rồi cuối cùng dến 5h sáng nay em đã thành công rồi các bác ạ. Em cực kỳ sung sướng bởi vì em có biết cái mô tê gì đâu mà UP. Định bụng sáng nay online dù em đã tự làm thành công nhưng sẽ vẫn giữ đúng lời hứa (bởi vì đang sướng mà). Nhưng em biết các bác còn bận nhiều công việc nên các bác cũng chẳng thiết tha gì. Nhưng nếu hôm nào có dịp mấy anh em mình sẽ gặp nhau. Em đang la sinh viên nên cũng thoải mái thời gian. Các bác chắc đều là dân IT nên những việc này chắc cũng chẳng khó khăn gì. Em là sinh viên Mỹ thuật công nghiệp nên không biết gì phải nhờ các bác giúp cũng là lẽ đương nhiên.

Cuối cùng em xin cảm ơn chân thành các bác đã tận tình giúp đỡ! Em hứa sẽ có lúc nào đó tất cả các bác nào có điều kiện và em sẽ gặp nhau để giao lưu và hiểu nhau hơn. Em mong các bác giúp đỡ em nhiều.
Chân thành xin lỗi bác Mindmoney nếu em có làm bác ko vừa lòng. Mong bác cũng hiểu cho ý tốt của em.

Tiện đây xin ý kiến của các bác luôn. Sau khi em up lên WM5, máy em có những thông số sau:
ROMversion: 1.60b.96WWE
Radio Ver: 1.08.00
Protocol Ver: 1337.18
Ramdisk32: 31.4Mb
Em cũng cài thêm cái Exended_ROM nhưng trên máy báo cái này là 0.05 Mb (thuở bé đến giờ em mới thấy cái dung lượng kiểu này) đâm ra em lo quá.
Các bác xem thông số trên có ko ổn thỉ chỉ bảo cho em với.(Uống bia nữa nhá)
Em dùng Ativesync 4 nhưng ko kết nối với PC được
Cài cái Asuka... gì đấy thì có Sim manager nhưng khi em copy vào contact trên máy thì lại chẳng thấy hiên lên tên mà chỉ có số máy thôi. Không xoá được All Contact mà chỉ xoá từng contact được thôi.
Mong chờ các bác quên ăn, quên uốn (bia) he he.

tungnt

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vungochao said:
Tiện đây xin ý kiến của các bác luôn. Sau khi em up lên WM5, máy em có những thông số sau:
ROMversion: 1.60b.96WWE
Radio Ver: 1.08.00
Protocol Ver: 1337.18
Ramdisk32: 31.4Mb
Em cũng cài thêm cái Exended_ROM nhưng trên máy báo cái này là 0.05 Mb (thuở bé đến giờ em mới thấy cái dung lượng kiểu này) đâm ra em lo quá.
Các bác xem thông số trên có ko ổn thỉ chỉ bảo cho em với.(Uống bia nữa nhá)
Em dùng Ativesync 4 nhưng ko kết nối với PC được
Cài cái Asuka... gì đấy thì có Sim manager nhưng khi em copy vào contact trên máy thì lại chẳng thấy hiên lên tên mà chỉ có số máy thôi. Không xoá được All Contact mà chỉ xoá từng contact được thôi.
Mong chờ các bác quên ăn, quên uốn (bia) he he.

Bản WM5 này cũ rồi, up lên chỉ để nghịch thôi không dùng được.

vungochao

GÂY DỰNG
thế các bác có bản nào không cần phải là mới. Các bác cứ dùng thấy ổn thì send cho em với. Cảm on bác nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...