Có ai viết ứng dụng C nền tảng Bada ko ?

MinhTri87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tình hình em cũng đang nghiên cứu viết 1 ứng dụng tham gia cuộc thi của Bada, giải thưởng cũng quá hấp dẫn, ko bít anh em có ai tham gia cùng cho zui hok cho em thỉnh giáo với, em chỉ học hỏi là chính thui ;;);;)

MinhTri87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thông tin về cuộc thi nè bạn :)

Để khuyến khích cho các lập trình viên tại Việt Nam, Samsung Việt Nam công bố giải thưởng cho chiến dịch xây dựng ứng dụng cho BADA dành riêng cho Việt Nam. Với TIPS: "cơ hội trở thành tỉ phú cho các lập trình viên Việt Nam",

Bắt đầu từ ngày: 3/7
Kết thúc thời điểm nhận bài vòng sơ khảo: 25/9
Kết thúc nhận bài dự thi vòng chung khảo 1: 20/11
Vòng chung kết và trao giải: 18/12

NGôn ngữ lập trình chính sẽ là C

Casis

GÂY DỰNG
Bon chen tí cho zui

Các bạn nên tham khảo đầy đủ bộ phát triển công cụ (SDK), giao diện lập trình giả lập (API), các chương trình tìm lỗi (Debugger) và các mẫu mã lập trình (Sample Code) trên trang .... ( vào google đánh developer bada vietnam ) sr vì hok chèn link đc

các công cụ này sẽ giúp cho bạn khá nhìu trong quá trình làm việc ah

MinhTri87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bon chen tí cho zui

Các bạn nên tham khảo đầy đủ bộ phát triển công cụ (SDK), giao diện lập trình giả lập (API), các chương trình tìm lỗi (Debugger) và các mẫu mã lập trình (Sample Code) trên trang .... ( vào google đánh developer bada vietnam ) sr vì hok chèn link đc

các công cụ này sẽ giúp cho bạn khá nhìu trong quá trình làm việc ah

Ôi thanks bác nhìu quá, em đang cần tìm thông tin càng nhìu càng tốt đây

tithong251

GÂY DỰNG
Các chủ đề chính các bác đã nghiên cứu chưa, cuộc thi gồm 4 chủ đề chính : Cuộc sống muôn màu, Vui chơi giải trí, Văn phòng di động và Tiện ích thời thượng.

Mình đang tập trung vào vui chơi giải trí ^^

MoonLight87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thế anh em cho hỏi, em viết ra được 1 application rồi thì làm sao mà test được có chạy được hay không, vì không có devide như samsung wave chẳng hạn ?

hoang_ling97

GÂY DỰNG
thế anh em cho hỏi, em viết ra được 1 application rồi thì làm sao mà test được có chạy được hay không, vì không có devide như samsung wave chẳng hạn ?

Test thẳng trên PC đc luôn bạn, dùng SDK chạy vitual ảo của Wave trên PC test đc app như thật ý :)

JennyMy

GÂY DỰNG
Ko bít tiêu chí chấm giải của BTC thế nào các bác nhỉ ? thiên về kỉ thuật hay về tính ứng dụng nhìu hơn

tithong251

GÂY DỰNG
Mình chỉ biết ở vòng sơ khảo các phần mềm phải đáp ứng được các điều khiện bao gồm việc có thể chạy trên môi trường giả lập, sử dụng được với hai ngôn ngữ là tiếng Việt và tiếng Anh, phù hợp với pháp luật và thuần phong mỹ tục Việt Nam, không vi phạm bản quyền :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.