Có ai xài mail VNN trên PPC chưa ạ?

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tám 2007 lúc 19:35
Tình hình là từ ngày cầm 01 em PPC wifi đến giờ chưa khi nào tôi lấy được mail của VNN (@hcm.vnn.vn) về PPC, dù đã đăng ký POP3 đúng từng câu từng chữ.

Bác nào ở trên này đã làm được xin chỉ giáo với, hay có link nào nói về đề tài này rồi thì cho tôi xin.

Cám ơn các bác đã quan tâm.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng tám 2007 lúc 20:57
E dùng vẫn bình thường mà bác nghihuu, bác khai địa chỉ pop và smtp có đúng không, nó báo lỗi gì vậy:
pop.hcm.vnn.vn
smtp.hcm.vnn.vn

Tuy nhiên đúng là thỉnh thoàng vẫn bị lỗi :), nhưng cơ bản là không vấn đề gì

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tám 2007 lúc 21:46
E dùng vẫn bình thường mà bác nghihuu, bác khai địa chỉ pop và smtp có đúng không, nó báo lỗi gì vậy:
pop.hcm.vnn.vn
smtp.hcm.vnn.vn

Tuy nhiên đúng là thỉnh thoàng vẫn bị lỗi :), nhưng cơ bản là không vấn đề gì
Em thì em lại thấy cộng của cả 2 bác vào thì đúng hơn.

in: mail.hcm.vnn.vn
out: smtp.hcm.vnn.vn

để nguyên mặc định Server Port là 110 và 25

POP VNN em thấy là dễ cài đặt nhất, không cần cài đặt port và xác thực Requires Authentication

em dùng hộp @vnn.vn thì vào ngon lành em nghĩ hộp @xxx.vnn.vn cũng làm tương tự. Các bác check lại xem sao.

Thân!

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng tám 2007 lúc 22:15
hcm lại có địa chỉ pop khác à, hay nhỉ, hn thì có chính xác như tớ nói, còn mấy cái vụ port trên ppc có thấy bắt cài đặt đâu

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tám 2007 lúc 23:03
Đúng là HCM có pop khác, nhưng tôi thử cả hai (pop.hcm.vnn.vn và mail.hcm.vnn.vn) đều không được, nó cứ nói password để vào incoming mail bị sai, chẳng hiểu sao. Không phải riêng tôi mà rất nhiều bác xài WM cũng không vào được (laptop, hay Nokia thì vào vô tư mới bực chứ).

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 11:39
Đúng là HCM có pop khác, nhưng tôi thử cả hai (pop.hcm.vnn.vn và mail.hcm.vnn.vn) đều không được, nó cứ nói password để vào incoming mail bị sai, chẳng hiểu sao. Không phải riêng tôi mà rất nhiều bác xài WM cũng không vào được (laptop, hay Nokia thì vào vô tư mới bực chứ).
E cũng bị tình trạng y như anh Dũng, nhưng vẫn chưa tìm cách khắc phục được. Ai có thêm thông tin giúp mình với, đang xài O2 touch

8 Tháng chín 2007 lúc 12:08
Mình cũng bị giống như thế này,đành chuyển qua dùng gmail,lúc cần kíp lắm thì vào webmail của nó

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 19:38
Còn tôi dùng mail.home.vnn.vn và smtp.home.vnn.vn bình thường mà,tuy nhiên đôi lúc bị lỗi cũng bắt buộc phải nhập lại.
Lại có thêm mail.home.vnn.vn nữa ah? Vì mail của tôi là mail.hcm.vnn.vn. Có bác nào vào giúp với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday