Có bác nào biết về dòng nc của HP không, giúp em với

Các thớt khác của viethn
17 Tháng sáu 2007 lúc 18:00
Chào anh em, em co 1 con nc6220, em cài hết driver, nhưng khi kiểm tra trong Device manager vẫn có một thiết bị báo lỗi unknow device (on Intel(R) 82801FBM LPC Interface Controller - 2641). Bác nào biết giúp em cách khắc phục với.

hoabinh

Lơ tơ mơ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 13:30
Hix, tôi cũng bị lỗi unknow device (không có đoạn on Intel ....) này , update mãi mà chả được, không biết là thiết bị gì. Bác nào xài dòng này có kinh nghiệm gì thì chỉ giùm với.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 20:20
vào www.hp.com. search cái sẻi máy và chon driver ch nó
Không được đâu bạn ơi. Cái gì cũng đơn giản thế thì người ta không lên trên này hỏi đâu.
Tớ cũng có cái HP NC 4010 bị thiếu driver của modem mà ko thể cài được không hiểu là vì sao?
Mà rõ ràng down đến 5 chủng loại modem từ chính trang chủ HP thậm chí theo số S/N của máy cũng ko cài được.

Có 1 cách là để HP auto detect và cài driver thiếu, lỗi. Tuy nhiên kiếm mãi ko ra cái phần HP auto detect ở đâu. Một số trang như driver guide cũng có phần này tuy nhiên đòi hỏi có tài khoản trả tiền mới được.

hoabinh

Lơ tơ mơ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 22:01
Máy bác có đầu đọc thẻ ko? bác cài cái đó chưa vậy?
Có đầu đọc thẻ, cài rùi , cắm SD card con O2s già vào đọc phe phé, vác cả virus từ card máy ảnh của ông bạn vào thế mà vẫn còn cái dấu hỏi vàng vàng. Cho update từ windows thì chả được, bực quá.

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 20:40
Bác xem cài DRIVER cho Khe PCMCIA chưa ,thường thì chip O2 Micro ...?
Cài : chipset (intel FW82801FBM )__chip VGA 915__sound__Modem __Lan__WIreless__touchpad__PCMCIA Slot__SD slot__Hotkey .v.v..
Bác nhớ cài chípet intel trước tiên ..INF..(vì nó quản lí tất cả các Module phần cứng phía sau kể cả HDD và CD-ROM .)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday