Có bác nào đang ở Mỹ cho hỏi thông tin với

Các thớt khác của YOL
3 Tháng năm 2007 lúc 11:56
Cuối tháng này YOL có kế hoạch qua Mỹ chơi , định đến 2 thành phố là Los Angeles và New York .

Nghe nói máy tính xách tay bên bển là Ngon Bổ Rẻ , định tiện ôm về một em.

Có bác nào đang ở bển , hay có kinh nghiệm ở bển cho xin ít thông tin nhé

Xin cảm ơn

Mà bác nào ở LAX và JFK thì hay qua, tiện thể anh em minh Offline cái thì nhất

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng năm 2007 lúc 03:32
bác ở Cali thì tax là 7.75% LAX là phi trường mà bác :D
Mua laptop muốn rẻ nhất thì chỉ có trên ebay brandnew thôi chứ mua cửa hàng thì cũng bị thuế

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng năm 2007 lúc 06:17
JFK cũng là phi trường luôn :D
rời bỏ Mẽo lâu rồi, nhưng chắc thuế cũng không thay đổi mấy, ngang ngửa thậm chí hơn Cali :D :D
chỉ có mua online là rẻ thôi vì online MIỄN THUẾ (trừ phi ở NY mà lại mua của 1 công ty online có trụ sở tại NY)

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng năm 2007 lúc 07:33
thuế ở cali là 8,5% bác ạ. Cộng với 3 hay 10 $ gì gì đó tiền sử dụng màn hình lớn ( từ 10 đến 33 inch) nhưng mà vẫn rẻ bác ạ. Bác vào trang deal2buy.com em thấy nó dang bấn 1 con dell
Dell Inspiron 6400 Intel Core™ DUO T2350,1.86GHz, 15.4" WXGA, 2GB RAM, 80GB, 8x CD/DVD burner (DVD+/-RW) with double-layer write capability, 802.11b/g, 256MB NVIDIA® GeForce® Go 7300 TurboCache, 1yr Warranty » for $679
Bác mua thêm cái pin 9 cell và ổ cứng 160 G thì khoảng 800 là cùng.muốn biết bao nhiêu thuế thì đến lúc check out nó sẽ hỏi là deliver đến đâu rồi nó tính thuế luôn cho. Thuế ở cali luoô là đắt nhất thì phải

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng năm 2007 lúc 08:26
thuế là nằm từ 7.25% đến 8.25% tùy các county. Điển hình Los Angeles là 8.25%, Orange County là 7.75%. Cộng thêm tiền tái chế môi trường 8$

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 06:27
Đi có 10 ngày chắc khó mua Online rùi nhỉ. Ở Cali có hệ thống cửa hàng của Fry Electronics bán đồ cũng đc lắm. K thì bác cứ vào Bestbuy mà mua cho nó lành. Chắc chắn là rẻ hơn ở VN rùi đó :) .
Mua bestbuy thì bác còn có thể order trước qua web và pick-up tại store nào gần nơi bác ở. www.besbuy.com hen bác. Cứ vào đấy "lựa" máy trước đi :)

P/s: bác cho hỏi xin Visa du lịch bằng cách nào vậy? Trước giờ iem toàn đi bằng business Visa nên k biết xin Visa du lịch có khó k?

9 Tháng năm 2007 lúc 12:54
Đi có 10 ngày chắc khó mua Online rùi nhỉ. Ở Cali có hệ thống cửa hàng của Fry Electronics bán đồ cũng đc lắm. K thì bác cứ vào Bestbuy mà mua cho nó lành. Chắc chắn là rẻ hơn ở VN rùi đó :) .
Mua bestbuy thì bác còn có thể order trước qua web và pick-up tại store nào gần nơi bác ở. www.besbuy.com hen bác. Cứ vào đấy "lựa" máy trước đi :)

P/s: bác cho hỏi xin Visa du lịch bằng cách nào vậy? Trước giờ iem toàn đi bằng business Visa nên k biết xin Visa du lịch có khó k?
Many thks ! check trên Bestbuy , thấy giá cũng tốt quá.

Về vụ Visa , hiện nay tại Việt Nam, lãnh sự quán tại TP HCM hay US embassy tại HN đều cấp visa du lich đó bác . Chỉ cần chứng minh là sẽ không ở lại Mỹ thì họ cấp ngay thôi. Tôi tự đặt tour rồi tự mang đơn ra phỏng vấn, nó hỏi mấy câu rồi cấp ngay

Thực ra rất đơn giản nhưng còn tùy vào profile của từng người nữa .Tôi đoán nó đánh giá xem mình có định ở lại Mỹ hay không . Như bác đã từng đến Mỹ trước đây , đã được cấp US visa rồi thì chắc không có vấn đề gì đâu

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
vutuanlong HANDHELD CAFÉ 6

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lựa chọn mua máy khắc gỗ giá rẻ cũng giống như khi chọn mua các thiết bị, máy móc khác, việc nắm giữ một vài yếu tố then chốt sẽ giúp bạn rất nhiều để tìm cho mình cây máy khắc ưng ý.

...
Lazada Vietnam Master card on Monday