Có bác nào gắn 1 cây ram laptop 2G chưa ?

Các thớt khác của usranger

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười một 2007 lúc 14:06
Ram máy laptop của em là 1g bus 533 (1 cây) nên còn dư 1 khe nâng cấp. Hiện nay em thấy giá 1 thanh ram 2g bus 667 đã hạ đáng kể, chỉ khoảng trên dưới 100$/cây.

*Em tính chạy 1 thanh 1G sẵn có + thêm 1 thanh 2G nữa = 3G ram. Như vậy máy có nhận ra ko nhỉ :( mặc dù biết máy Dell E support tới 4G lận nhưng vẫn thấy run run, hỏi ý kiến các bác trước xem sao :confused: Thanks

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
10 Tháng mười một 2007 lúc 14:25
Việc anh muốn gắn thêm 1 thanh Ram 2G Bus 667 để chạy cùng với 1 thanh Ram 1G Bus 533 có sẵn trong máy tính của anh là được (thanh 667 có tính tương thích lùi). Nhưng chỉ chạy khá được thời gian ngắn thôi, khi có trục trặc anh phải tháo bớt 1 trong 2 thanh ra :p . Nói tóm lại Ram đồng bộ là tốt nhất.
(Thanh Ram 2G Bus 667 giá đó cũng đâu có gì đặc biệt đâu anh :D )

huancao

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười một 2007 lúc 17:21
Ram máy laptop của em là 1g bus 533 (1 cây) nên còn dư 1 khe nâng cấp. Hiện nay em thấy giá 1 thanh ram 2g bus 667 đã hạ đáng kể, chỉ khoảng trên dưới 100$/cây.

*Em tính chạy 1 thanh 1G sẵn có + thêm 1 thanh 2G nữa = 3G ram. Như vậy máy có nhận ra ko nhỉ :( mặc dù biết máy Dell E support tới 4G lận nhưng vẫn thấy run run, hỏi ý kiến các bác trước xem sao :confused: Thanks
Khuyên bác tốt nhất để nguyên mà dùng hoặc bỏ thanh 1G cũ đi, lắp thanh 2G mới thôi, nếu có nhiều xiền thì lắp hẳn 2 thanh 2G chữ lắp kiểu ấy máy chạy không ổn định đâu
Trước mình dùng 2 thanh 512MB bus 533 sau bỏ hẳn thay bằng 2 thanh 1G bus 667, chạy XP chả thấy có lỗi gì và cũng không nhận thấy sự khác biệt lắm nhưng upgrade lên Vista thì chỉ chạy 1 lúc là bị màn hình xanh :confused: . Đấy là còn đồng bộ 2 thanh cùng bus, cùng dung lượng, cùng hãng (Kingston)
Máy tính mất giá ầm ầm, đầu tư thêm cho tốn kém làm gì, khi bán đi cũng chả tính thêm được bao nhiêu, bác nên cân nhắc :)

Tour

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 11:59
Theo mình biết thì gắn 1 thanh 1GB và 1 thanh 2GB,tổng cộng 3GB là ok. Miễn là cùng bus. Vì trước đây mình có ráp 1 máy cho đứa bạn. Dùng 1 thanh 512MB và 1 thanh 1GB. Chạy ro ro. Đến giờ vẫn dùng ok.
Máy tôi cũng giống bác vítaleveno, chạy 3 tháng nay rồi mà không lỗi gì cả, miễn là cùng bus.

Lazada Vietnam Master card on Monday