Có bác nào giúp tôi với!

Các thớt khác của Pham Ninh Son
Tôi có một em Dell Inspiron 1150, thời gian gần đây pin có hiện tượng lạ, nó cứ nháy 4 lần vàng rồi 1 lần xanh, trước đây nó chỉ nháy 1 lần vàng rồi một lần xanh khi hết pin thôi. Các bác cho tôi hỏi có phải pin của tôi die rồi không? Hiện mỗi lần sạc đầy chỉ xài 1 tiếng là hết, trước đây khoảng 1,5 đến 2 tiếng.

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi có một em Dell Inspiron 1150, thời gian gần đây pin có hiện tượng lạ, nó cứ nháy 4 lần vàng rồi 1 lần xanh, trước đây nó chỉ nháy 1 lần vàng rồi một lần xanh khi hết pin thôi. Các bác cho tôi hỏi có phải pin của tôi die rồi không? Hiện mỗi lần sạc đầy chỉ xài 1 tiếng là hết, trước đây khoảng 1,5 đến 2 tiếng.
Bạn vào đây tãi phần mềm ( free ) vể kiểm tra pin laptop.Xem nó bị wear ( hao mòn ) bao nhiêu phần trăm ?

http://home.arcor.de/batteryinfodownload/bi_1_2_0_20.zip

Nếu anh sài lâu rồi thì việc PIN hao mòn theo thời gian là chuyện bình thường. Nếu PIN đã hết date lâu rồi, anh nên thay thế PIN để tránh xảy ra hiện tượng die PIN bất tử dẫn đến DIE luôn laptop ( cái này chắc hiếm xảy ra nhưng mà có người bị rồi nên em cho vào trường hợp hi hữu )

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
do bạn dùng lap mà cứ gắn điện nguồn liên tục sẽ làm tổn thương Pin. Tốt nhất bạn nên mua 1 viên Pin mới, sạc pin đầy, và rút điện nguồn ra. khi dùng lap1 chỗ trong 1 thời gian dài thì nên rút Pin ra. như vậy tuổi thọ của pin sẽ rất cao.
Dùng hết pin rồi hãy sạc lại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em muốn khám tổng quát cho cả gia đình nhưng ra bạch mai hay vài bệnh viện khám theo yêu cầu mà đông và lâu quá
Bác nào có địa chỉ nào chuẩn nhanh chỉ cho em với ạ
Tiện thể chụp cộng hưởng từ thì ở đâu tốt nhất hiện đại nhất ạ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday