Có bác nào hay tạo đĩa DVD SlideShow ko ạ

Các thớt khác của 3230

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 12:19
Bình thường thì em hay dùng cái Photo2DVD Studio, em thíck ưu điểm của cái thằng này là nó có hai hiệu ứng, một là khi chuyển từ ảnh này sang ảnh kia, và hiệu ứng của ảnh khi đang xem, hiệu ứng rất đơn sơ mộc mạc là panning cho ảnh nhúc nhích qua lại một tý (ko phải chạy vèo qua màn hình đâu ạ) và zoom in, zoom out (cũng zoom chút ít thôi chứ ko zoom đến tận mụn), thế là đủ để khi xem làm cho ảnh rất sống động, chứ em ghét nhất cái kiểu hiệu ứng mà cứ xanh xanh đỏ đỏ, nhảy nhót lung tung, chóng hết cả mặt. Và ưu điểm nữa là có Random Effect, ko phải hì hục add từng hiệu ứng vào từng cái ảnh, em toàn làm vài trăm cái ảnh, add thế có mà chết. Nhưng nhược điểm lớn của nó là khi để chuẩn xuất ra là DVD thì nó cần dung lượng ổ trống rất nhiều, khoảng trên 10Gb cho các file tạo ra ở Temp và file VOB cuối cùng, ổ cứng của em nhiều khi cứ phải dọn ra 10Gb trống lả rất khó.
Em cũng tìm nhưng chưa cái nào ưng ý cả, vậy có bác nào dùng qua nhiều phần mềm mà thấy có cái nào có ưu điểm trên mà ko có nhược điểm trên thì chỉ em với nhé, thanks bác.
Còn bác nào ổ cứng thừa nhiều thì dùng cái phần mềm này hay lắm, em up lên cho các bác dùng thử, có kờ ráck rồi.
Photo2DVD Studio 4.9.8.0

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng chín 2007 lúc 13:04
Mình cũng hay dùng, nhưng dùng chương trình MySlideShow Gold 2 cho nhẹ nhàng.

Mục đích chính cũng chỉ là mọi người trong gia đình cùng quây quần ngồi xem lại những ảnh chụp của các thành viên trong gia đình trên TV. Thế nên không cần nhiều kỹ sảo, âm thanh gì đặc biệt lắm; không phải là nơi mình thể hiện tay nghề IT. Vậy nên càng đơn giản càng tốt, càng nhẹ nhàng càng tốt.

Chương trình này sử dụng cũng nhanh, Add cả folder, cũng có nhiều chức năng customize theo ý của mình từ âm thanh cho đến hiệu ứng đặc biệt.

Sau khi add xong, chương trình sẽ tự động convert và burn ra đĩa CD/DVD cho mình luôn.

Chương trình có thể tìm trên enfull hoặc 9down dễ dàng (có đủ đồ nghề luôn).

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
14 Tháng chín 2007 lúc 13:36
Chương trình có thể tìm trên enfull hoặc 9down dễ dàng (có đủ đồ nghề luôn).
Cho down về nhưng không có CDKey sẽ dẫn đến các trường hợp:
1. Không thể dùng được.
2. Nếu Free cũng không sử dụng hết các chức năng cần dùng.

Nói tóm lại là phải mua.
@ 3230 : Anh có tham khảo qua phần mềm Proshow Gold chưa?

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng chín 2007 lúc 14:02
Cho down về nhưng không có CDKey sẽ dẫn đến các trường hợp:
1. Không thể dùng được.
2. Nếu Free cũng không sử dụng hết các chức năng cần dùng.

Nói tóm lại là phải mua.
Tiện có sẵn trên máy nên phục vụ anh em dùng thử tại đây luôn nhé.

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 16:12
@Sup: thanks bác, em đang down về dùng thử.
@Lam Son: mình cũng đang down Proshow Gold, thanks bạn.

Trên trang www.softarchive.net cái j cũng có bác ạ, đã up lên đây rồi thì file nén có đủ đồ nghề, em cũng đang down cái Photodex.ProShow.Gold.v3.0.1974 trên trang này, chỉ tội là link Rapidshare, nhưng dùng Grabber hay Rapidleech thì tải về cũng bình thường.

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 12:39
Bạn cho mình hỏi là cái phần mềm ProShow Gold sao khi xuất ra file video định dạng DVD thì hình ảnh nó cứ mờ mờ thế, ko sắc nét như ảnh chụp. Và bỏ cái hiệu ứng xoay ảnh đi thì làm thế nào nhỉ, chỉ cần Pan và Zoom là đủ, mình ko thíck cái kiểu xoay ảnh lắm. Làm thế nào để một bài mp3 làm nhạc nền nó cứ lặp đi lặp lại cho đến hết chuỗi ảnh, mình ngại add nhiều bài vào. Nếu bạn biết thì trả lời giúp mình nhé, thanks !!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday