Có bác nào làm ngân hàng cho em hỏi

Các thớt khác của Aha

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 19:06
Em có giấy tờ nhà thế chấp ngân hàng. Giờ có thằng em muốn di du học mà người ta yêu cầu có chứng minh tài chính. Ngặt một nỗi là nhà thì mang sổ đỏ cho ngân hàng mượn, mình muốn lấy đi công chứng hoặc nhờ nhân viên ngân hàng đi công chứng đều không được. Các bác cho em hỏi như thế có đúng không nhỉ:confused:

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
12 Tháng một 2008 lúc 21:50
Gợi ý 02 cách:

1. Khi nhận hồ sơ thế chấp nhà, Ngân Hàng có đưa cho khách hàng tờ giao nhận hồ sơ, trong đó có ghi rất rõ Ngân hàng đã nhận những giấy tờ gì? Cầm tờ đó đi Photo copy có chứng thực của Phường đang cư ngụ đi bổ túc hồ sơ du học là được rồi.

2. Nói với nơi làm hồ sơ du học để họ làm chứng minh tài chính luôn (dĩ nhiên là phải tốn tiền).

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 22:23
cái này đơn giản, ko bít bác ở đâu, néu ở SG hay HN bác tới Ngân hàng Quốc tế Việt Nam, VIB Bank nhé, Ngân hàng chúng em sẽ chứng minh tài chính mà ko cần fải có sổ đỏ, bác sẽ trả lãi chêch lệch là 0,2% x cho số tiền vay x cho thời gian vay = ?????. và các phí như : mượn sổ tiết kiệm, phí chứng minh tài chính, phí cho vay...
Số tiền này rát là ít
Ví dụ : bác cần chứng minh 300tr trong thòi gian 3 tháng, thì số tiền trả là
= 300.000.000đ x 0,2% x 3 tháng = 1.800.000đ + các phí khác,
tầm só tiền chưa tới 2,5t là bác đã có 1 số rtiết kiệm 300tr

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 00:21
Sổ tiết kiệm khoảng 20000$ chỉ 1 phần, cái chính là phải chứng minh thu nhập trên 25tr/tháng mới xin dc Visa đi du học các nước nói tiếng Anh bản xứ.

Các nước ko tiếng Anh (trừ Nhật, Bỉ, Thuỵ Sĩ) chỉ cần sổ khoảng 10000$ là xong, đi cái vèo. :p

13 Tháng một 2008 lúc 00:44
Sổ tiết kiệm khoảng 20000$ chỉ 1 phần, cái chính là phải chứng minh thu nhập trên 25tr/tháng mới xin dc Visa đi du học các nước nói tiếng Anh bản xứ.

Các nước ko tiếng Anh (trừ Nhật, Bỉ, Thuỵ Sĩ) chỉ cần sổ khoảng 10000$ là xong, đi cái vèo. :p
ý kiến của bro này đúng đó

quan trọng là chứng minh 1 tháng gia đình mình kiếm dc ~ 2000$ nhất là đi Mỹ thì nó mới cấp visa ; các nước khác thì thấp hơn chút

còn sổ tiết kiệm thì chắc chắn rồi; thường nó chỉ yêu cầu đủ số tiền cho mấy năm mình học thôi

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 16:01
ý kiến của bro này đúng đó

quan trọng là chứng minh 1 tháng gia đình mình kiếm dc ~ 2000$ nhất là đi Mỹ thì nó mới cấp visa ; các nước khác thì thấp hơn chút

còn sổ tiết kiệm thì chắc chắn rồi; thường nó chỉ yêu cầu đủ số tiền cho mấy năm mình học thôi
Những người có của hồi môn, để dành hay do thừa kế tài sản nên ko chứng minh thu nhập dc, có thể nhờ công ty du học làm dùm tờ giấy chứng nhận kinh doanh, tốn ít $ nhưng lại dc việc :p.

*Thường hồ sơ sẽ miễn phỏng vấn nếu chứng minh thu nhập dc và người du học có đứng tên chủ tài sản sở hữu nhà đất ở VN (có thể là 1 căn nhà hay 1 căn hộ, khâu này để chứng minh bạn quay về VN sao khi học xong đó mà) :p

13 Tháng một 2008 lúc 19:24
chủ topic muốn lo cho con em đi du học mỹ àh, có thể ghé chổ này, http://www.idp.com.vn/

còn lúc em đi thì em nhờ thằng studylink, và ngân hàng acb ở nguyễn thị minh khai (tphcm)

lúc em đi (úc) thì chi phí ngu cho những khoãn sau:

1) ngân hàng ăn tiền mở giúp hồ sơ chứng minh tài chính 2chai/300chai
2) lúc đóng tiền học, nó chuyễn khoãn qua ngân hàng bên úc khoãn 2chai5, (đóng học phí dùm mà củng bị tốn tiền, nghĩ tức hok mấy pác :mad: )
3) phải có người đứng ra bảo lãnh và người đó có thu nhập trên 20chai.
4) nếu chủ nhà không phải do người bảo lãnh đứng tên, thì có thể nhờ anh em, or 1 người nào bà con ruột để đứng ra bảo lãnh.

còn vụ giấy tờ nhà, thì nhà em còn nguyên, chưa có thể chấp, nên lúc làm hồ sơ thì đưa ra cho nó giữ để làm hồ sơ, sau khi em qua tới đây, mình giải vây cái rụp, nó trả lại cho mình. để lâu thì thêm tiền ngu nữa :mad:

túm lại, chủ topic nên dự trù tiền ngu cho mấy cái vụ lắt nhắt khoãn 10chai.

chúc chủ topic lo chon con em đi du học thành công

thân
thangtruong

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 19:59
Hay quá. Nhờ các bác.
Đứa em của em nó ở HN định đi NewZealand học. Các bác biết thủ tục và các vấn đề gì tư vấn cho em với ạ. Chỗ em đang đăng ký giờ nó đòi hỏi lằng nhằng quá, lại còn xui đi qua úc trước khi đến new nữa.:(

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Park Phạm HANDHELD CAFÉ 1
binossimo HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ trước tới nay, mỗi khi chúng ta muốn dùng đến trợ lí ảo Google Assistant thì chúng ta bắt buộc phải gọi nó lên bằng câu lệnh OK Google hoặc Hey Google. Bây giờ thì điều đó đã không còn đúng nữa rồi vì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday