Có bác nào trong diễn đàn đã từng/đang học ở Nga không nhỉ?

Các thớt khác của DigitalWorld

Vodanh

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Không thấy ai khoe vợ là cô gái Nga nhỉ, tớ có mấy đứa bạn mang về làm dâu đất Việt. Không hợp bố mẹ chồng và con có tóc mầu đen chứ chưa thấy đứa trẻ nào tóc vàng có lẽ màu gien trội là đen.

Hôm vừa rồi đang ba hoa với mấy cô cậu Hà lan văng ra một câu blẹt, giaiban một cậu thêm ngay ôp blet, tí nữa thì ngất :)

DigitalWorld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
SevenUp said:
Ở Tôn Đức Thắng, đối diện sông Bạch Đằng có một quán khá rộng rãi, không biết anh em đã đến bao giờ chưa? Lớp em tòan họp mặt nhau ở đấy. Có khi có cả cá hun khói ấy chứ...

Em quên tên quán mất rồi, chỉ nhớ là gần ngay khúc quẹo qua xưởng Ba son, gần quán Vườn Cau, Vườn Trầu gì đó. Hic, trí nhớ bi giờ kém quá...

SevenUp

Hình như quán Vườn tre, nhưng đâu phải là quán Nga nhỉ...?

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vodanh said:
Không thấy ai khoe vợ là cô gái Nga nhỉ, tớ có mấy đứa bạn mang về làm dâu đất Việt. Không hợp bố mẹ chồng và con có tóc mầu đen chứ chưa thấy đứa trẻ nào tóc vàng có lẽ màu gien trội là đen.

Hôm vừa rồi đang ba hoa với mấy cô cậu Hà lan văng ra một câu blẹt, giaiban một cậu thêm ngay ôp blet, tí nữa thì ngất :)

Mình có mấy người bạn lấy vợ Nga. Nhìn chung khi đã lấy vợ nước ngòai rồi, thì các bác ấy đều phải ở lại làm rể xứ người. Một đận, có ông bạn mang vợ về sống thử một thời gian, gần cả năm trời mà cô ấy không thể nói được một câu tiếng Việt cho trọn vẹn, mọi người hỏi cậu ấy sao không dạy tiếng Việt cho cô ấy để tiện tiếp xúc. Câu trả lời là: "Tao dạy cả nước nói tiếng Nga còn dễ hơn dạy cô ấy nói tiếng Việt"! :D

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DigitalWorld said:
Hình như quán Vườn tre, nhưng đâu phải là quán Nga nhỉ...?
Địa chỉ của nó la 3A Tôn Đức Thắng, đặc sản của nó là "Riêu cá chép", tuy nhiên trong đó có một số món Nga như Salat, thịt nướng, xúc xích.. Dân đi Nga về cũng hay vào đó ăn !

Bài viết cần bạn xem thêm