có bác nào xài HandMap chưa?

todayismine

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ko hiểu sao e ko xem được cái bản đồ TP hcm.Mỗi lần mở lên thì nó lại đòi install mapviewer.prc.Mặc dù cái này install rồi.Bác nào xài rồi cho e 1 chút ý kiến

laivandu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
todayismine said:
ko hiểu sao e ko xem được cái bản đồ TP hcm.Mỗi lần mở lên thì nó lại đòi install mapviewer.prc.Mặc dù cái này install rồi.Bác nào xài rồi cho e 1 chút ý kiến

Bác thử kiểm tra lại xem file bản đồ đã được cài vào Folder \My Documents\Maps chưa?

Chúc thành công

phamqhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hơ hơ tớ cũng từng bị cái này nguyên nhân của tớ là cài nhầm mapviewer không phải mapviewer dành cho handmap :) cách khác phục của tớ là down load mapviewer của handmark nó có cả bộ trong đó có mapviewer.
Hay là tốt nhất là bác tải lại Handmap theo : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?p=105982#post105982
của anh Việtpalm rồi cài lại chắc là okie thui :)

todayismine

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
E cũng cài cái handmap của bác vietpalm mà có tiếng việt luôn, vậy mà vẫn ko thể nào xem được bản đồ.Nó cứ bắt install mapviewer.prc mãi.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
todayismine said:
E cũng cài cái handmap của bác vietpalm mà có tiếng việt luôn, vậy mà vẫn ko thể nào xem được bản đồ.Nó cứ bắt install mapviewer.prc mãi.

mapviewer.prc bắt buộc phải cài vào máy, chứ không cài được trên thẻ. Bạn nói là cài rồi thì tui nghĩ bạn nên chuyển sang máy.

palmsg

GẮN KẾT
TreoLove said:
mapviewer.prc bắt buộc phải cài vào máy, chứ không cài được trên thẻ. Bạn nói là cài rồi thì tui nghĩ bạn nên chuyển sang máy.
Đồng ý với bác, lúc trước mình cũng bị tương tự, chuyển mapviewer.prc từ thẻ nhớ sang handheld là OK ngay.

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình lại có sự cố như thế này , xin các cao thủ có ý gì hay chỉ giúp
Khi mình cài vô thẻ , thậm chí cài thành một folder riêng ở trên thẻ cho dễ quản lý thì máy vẫn chạy nhưng chỉ được vài bữa thì nó lại bắt mình phải registry laị . mà khốn nỗi đăng ký lại mã cũ nó không chịu . không biết có phải tại trình clean up chăng

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VU HEO said:
Mình lại có sự cố như thế này , xin các cao thủ có ý gì hay chỉ giúp
Khi mình cài vô thẻ , thậm chí cài thành một folder riêng ở trên thẻ cho dễ quản lý thì máy vẫn chạy nhưng chỉ được vài bữa thì nó lại bắt mình phải registry laị . mà khốn nỗi đăng ký lại mã cũ nó không chịu . không biết có phải tại trình clean up chăng

Bạn hỏi rồi tự trả lời mình luôn rồi đó. =D>

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.