Có bạn nào đã dùng SuperSIM của Mobifone với PDA chưa?

Các thớt khác của DigitalWorld

DigitalWorld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sáng nay vừa mới đổi từ SIM thường sang SUPERSIM (mình dùng Mobifone) vì nghe nói nó cho phép lưu trữ đến những 750 Contacts (giá đổi tại văn phòng Mobifone Nguyễn Du TPHCM là 50.000 đồng). Hớn ha hớn hở đến tối về chép Contacts vào thì hóa ra nó lại vẫn còn là 250 contacts như cũ, điên quá.

Có bác nào đã dùng SuperSIM cho O2IIs và O2II chưa ạ, cho mình biết kinh nghiệm với. Chẳng nhẽ ngày mai lại đi đổi nữa à. Hay là nó quên kích hoạt cái gì nhỉ, chẳng biết nữa. Hay là con số 750 contacts đó là chỉ dành cho các loại ĐTDĐ, còn PDA thì không được???

ets

GÂY DỰNG
DigitalWorld said:
Sáng nay vừa mới đổi từ SIM thường sang SUPERSIM (mình dùng Mobifone) vì nghe nói nó cho phép lưu trữ đến những 750 Contacts (giá đổi tại văn phòng Mobifone Nguyễn Du TPHCM là 50.000 đồng). Hớn ha hớn hở đến tối về chép Contacts vào thì hóa ra nó lại vẫn còn là 250 contacts như cũ, điên quá.

Có bác nào đã dùng SuperSIM cho O2IIs và O2II chưa ạ, cho mình biết kinh nghiệm với. Chẳng nhẽ ngày mai lại đi đổi nữa à. Hay là nó quên kích hoạt cái gì nhỉ, chẳng biết nữa. Hay là con số 750 contacts đó là chỉ dành cho các loại ĐTDĐ, còn PDA thì không được???

Tôi chưa dùng nhưng đã test thử 15" ;) , bác vào chức năng supersim, rồi vào mục danh bạ thì phải (tôi ko nhớ chính xác lắm), trong đó có các chức năng: Tạo mới, copy... và đây chính là danh bạ mở rộng chứa 500 contacts

Chúc thành công

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác vào "Sim Tool Kit", nó sẽ cho ra 1 bảng gồm có:
- Super Danh ba.
- Tiện ích.
- Gửi SMS nhóm.
- Mã Pin của bạn.

Lưu số vào danh bạ mở rộng 1 bằng cách thủ công, từng người 1 :(
Những Contact này khi gọi đến ko hiển thị tên đã đặt :(
Chuối!!! Kết luận: thà dùng SIM cũ còn thoải mái hơn, đỡ mang tiếng mất 50.000N :D

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đã dùng thử trên DTDD và cho kết quả quá chuối, chuối từ A->Z.

Ví dụ:

- Không cho phép hiển thị tất cả contact trong super danh bạ
- Chức năng "SMS đến Email" chỉ cho nhập địa chi email với 20 kí tự ?????
......

---> super mà chẳng super tí nào !!!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sắp tới Viettel sẽ cung cấp trên thị trường một loại SIM 32K nhưng cũng đã lưu được tới 500 Entry và miễn phí. Các bạn hãy chờ xem

handheld_lover

GÂY DỰNG
DigitalWorld said:

cái Super SiM này tớ dùng ngay từ lúc mới ra lò, lúc đầu cũng hý ha hý hửng như bác đấy vì tưởng danh bạ phình lên 750 số (64k mà). hồi đó dùng với O2II, nó tạo thêm 1 cái super sim trong prỏgam đó bác. thực ra cái SIM đó cung cấp thêm một bộ nhớ mở rộng 500 số-bộ nhớ này chỉ dùng để lưu trữ số chứ chẳng làm được nếu các số không có ở bộ nhớ chính 250 số.

Tớ dùng để chuyển số lưu trên bộ nhớ chính 250 số vào
bộ nhớ mở rộng, sau đó xoá trên bộ nhớ chính đi. bác lưu ý là số trên bộ nhớ mở rộng không hiện khi gọi, nhắn tin-->> chuối. nhưng có một số dịch vụ của super sim cũng được đấy chứ. vd: xem cước..v.vv

nói túm lại bỏ thêm 50.000k để thay cái SIM cũ đi và được mấy cái đó cũng không có gì đáng phàn nàn. chỉ giận thằng mobi quảng cáo tùm lum, không rõ ràng để người mua dùng rồi lại thấy thất vọng.

DigitalWorld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy là mình bị Mobifone cho làm gà con nữa rồi hic. Bác nào có muốn tốn 50.000 đồng thì đọc topic này và suy nghĩ trước khi đổi sim nhé :(

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tiếc là đổi rồi mới đau chứ :( !!!
@handheld_lover: bác làm thế nào để chuyển 250 số từ Danh bạ chính sang Super Danh bạ thế??? Mình tưởng chỉ nhập đc vào từng số 1 thôi chứ. Mà tra số từ Super Danh bạ đấy cũng phát mệt quá :(
Chán bác Mobi thiệt. Thà giữ nguyên SIM phải đỡ ko!

handheld_lover

GÂY DỰNG
NDKhanh said:
Tiếc là đổi rồi mới đau chứ :( !!!
@handheld_lover: bác làm thế nào để chuyển 250 số từ Danh bạ chính sang Super Danh bạ thế??? Mình tưởng chỉ nhập đc vào từng số 1 thôi chứ. Mà tra số từ Super Danh bạ đấy cũng phát mệt quá :(
Chán bác Mobi thiệt. Thà giữ nguyên SIM phải đỡ ko!

Tớ đang dùng O2mini. bác vào super sim-->super danh bạ-->copy-->>chính vào mở rộng--->tất cả. sau này copy lại từ mở rộng vào chính nó còn cho phép bác chọn từ 1-250 và 251-500.

thực ra dùng super sim với PPC-phone thì cũng hơi thừa. vì bộ nhớ đó thì ppc-phone đâu có dùng. còn mấy cái tiện ích như:lịch, xem cuớc, live score,thời tiết, tỷ giá hối đoái, kết quả xổ số... thì PPC-phone có đủ hết mà ngon hơn nữa.

nhưng nếu sim bác nào cũ quá thì đằng nào đổi cũng mất 50k thì tốt quá còn gì

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hic may mà em chưa đi đổi nghe mấy bác nói xong thì toát hết mồ hôi hột hehe

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.