Có bạn nào từng xài qua CF modem cho PPC xin chỉ giúp

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình vừa "kiếm" đc 1 cái CF modem hiệu Zonet (mã ZCF5610) nhưng chẳng còn giấy tờ sách vở gì hết nên chẳng biết phải cài đặt làm sao.Khi nhét nó vào khe CF thì màn hình báo "new modem deteched" và nó yêu cầu lập connection mới vì không có cái nào đang dùng với modem này, và đưa ra 2 lưạ chọn:the internet,work.Mình test thử bằng cách nhập vnn1269 là usename và password,với dial number là 1269,rồi nhấn finish.Sau đó nhấn thử connect nhưng không thấy đèn ở hộp điện thoại sáng(báo hiệu có connection),mặc dù đã thử reset nhưng cũng không đc.Màn hình thì dial 1 hồi rồi báo phải sửa lại connection setting hoặc reset lại thiết bị.Vẫn không đc.Bó tay.Cái này hình như không cần driver.
Xin các bác nào đã xài qua chỉ giúp phần setting connection phải như thế nào

hah

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình lên trang www.zonetusa.com thì không thấy có driver cho cái này.Tìm đc 1 cái cũng giống giống cái này thì có "cái gọi là driver" nhưng khi mở ra thì là 1 tài liệu dạng notepad và nó chỉ nói ngắn gọn là vào network card trong connection->advance->NE2000..driver có sẵn rồi setup.Mình cũng chọn thử nhưng không thấy có tác dụng gì.Cũng không có cái manual nào để download về coi thử cả.Mình nghĩ mấy cái CF ethernet modem này cũng giống giống nhau nên bác nào có từng setup rồi thì chỉ mình với.
Cảm ơn bác @Oh_my_god

hungipaq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác dùng pocket nào vậy ,em dùng con X50 và làm như thế này thì vào vù vù luôn
Bước 1: vào Connections
Bước 2:trong phần Connetion chọn Advanced sau đó chọn Select Networks ,bác sẽ thấy có 2 cái ô , trong đó gồm có My work Network và my ISP ,bác chọn my ISP
Bước 3: quay lại phần đầu ,cái Select a modem ,bác chọn tên của cái modem bác vừa mới thêm vào đó
Bước 4: chọn dịch vụ ví dụ như vnn1280
Bước 5: đánh cái Username và password vào , còn cái Domain để nguyên
Soft reset lai xem nha bác ,chúc bác làm được

hah

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hungipaq said:
bác dùng pocket nào vậy ,em dùng con X50 và làm như thế này thì vào vù vù luôn
Bước 1: vào Connections
Bước 2:trong phần Connetion chọn Advanced sau đó chọn Select Networks ,bác sẽ thấy có 2 cái ô , trong đó gồm có My work Network và my ISP ,bác chọn my ISP
Bước 3: quay lại phần đầu ,cái Select a modem ,bác chọn tên của cái modem bác vừa mới thêm vào đó
Bước 4: chọn dịch vụ ví dụ như vnn1280
Bước 5: đánh cái Username và password vào , còn cái Domain để nguyên
Soft reset lai xem nha bác ,chúc bác làm được
Theo như bác nói thì khi thiết lập new connection,trong phần select modem sẽ hiện ra tên cái modem mình vừa cắm vào à.Sao mình không thấy nó hiện ra nhỉ,chỉ có 4 cái như cũ là:Bluetooth,bluetooth dial up modem,bluetooth fax modem,và Hayes...?Mình đang xài thử 2210 đã uprom lên 1.10.Không biết có phải tại rom mới không hỗ trợ không.Nó vẫn detech đc thiết bị nhưng chắc là driver trong máy không hỗ trợ nên chẳng thấy cái modem mình cần hiện ra trong danh sách select rồi

hah

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vẫn không đc.Báo hại mới down ROM xuống giờ lại phải up lên.Không biết có phải tại cái modem không???Hy vọng là không phải

hungipaq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy là do cái CF modem rồi bác ơi , thằng 2210 này dễ chịu lắm ,cái gì cũng nhận hết , bác đem test với các máy khác xem sao , nếu vẫn tình trạng này thì CF bị hư , má bác dùng CF hiệu gì vậy , sao không dùng của HP , tương thích cũng dễ hơn

hungipaq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có gì bác gọi cho em qua điện thoại nhà , em sẽ hướng dẫn cụ thể cho bác
Hưng 08 8993151

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo như hãng sản xuất thì lọai CF Modem này đã discontinued lâu rồi, có lẽ quá cũ nên không tương thích với những OS mới

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...