Có cách nào xoá file default?

Jojo

GÂY DỰNG
Có thể xoá file default?

Xin chào các Huynh!

Các huynh ơi, muội đang xài 1 ả O2 mini, sau khi dạo 1 vòng trên forum, muội đã lĩnh giáo được 1 số tuyệt chiêu của các huynh, muội vô cùng phấn khởi. Muội muốn thắc mắc mấy thứ ngớ ngẩn, nếu các huynh thấy buồn cười thì cứ cười xả láng rồi chỉ giáo cho muội cũng được:

1. Có wá nhiều các file wav và mấy cái game vô tích sự default trên máy mà muội muốn dọn đi để lấy chỗ cho nhiều thứ có ích hơn, làm thế nào để delete chúng?

2. Muội rất ghét cái sound "tạch tạch" mỗi lần chấm stylus vào cưả sổ start. Có cách nào làm cho nó nín đi ko hả các huynh? ( muội đã set sound off keypad rùi).

2. Tháng trước muội chót dại lướt web qua GPRS, load mấy thứ vớ vẩn về máy, cuối tháng trả hoá đơn mới biết nó ngốn của muội kha khá. Nếu cứ tính theo biểu cước 45đ/Kb, thì 1 Mb đã mất toi 45.000 đ. Có cách nào kiểm soát được dung lượng load về ko hả các huynh? (Ngày trước muội dùng Panasonic GD 87, nó tự động báo số Kb load về trên màn hình)

Xin đa tạ.

hung_ng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1. Phải delete thủ công thôi, dùng resco explorer cho tiện, bấm vào file muốn xoá và giữ sẽ có menu delete. Cẩn thận kẻo xoá nhầm nhé.
2. Vào settings/sounds & notifications bỏ chọn ô screen taps và hardware buttons là được.
3. Dùng Spb GRPS monitor.

Jojo

GÂY DỰNG
More details, pls!

Huynh có thể giải thích kỹ hơn cho muội được ko?

1.Muội đã vào các file đó trong window = explorer , khi dùng pop up menu thì
chỉ copy được thôi chứ không delete được?
2. Muội đã check off box screen tap và hardware r ùi, nó chẳng ăn thua gì cả
3. Cái monitor mà huynh nói là có sẵn trong máy hay phải load ở đâu? nếu có cho muội xin link luôn.
Tiện đây cho muội hỏi luôn, làm thế nào empty các folder outbox, inbox, sent items trong Msg ngoài cách thủ công delete từng msg một?

Cám ơn Huynh nhìu.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1. Đối với các file là games đã được cài mặc định trong ROm rồi thì không thể xoá ngang như vậy mà phải cần chương trỉnh. Nếu bạn muốn xoá bỏ những cái file wave thì dùng cách xoá thủ công là dùng Resco Explore/windows/ chọn những file cần xoá, tab and hold rồi chọn delete là được.

2. Để tắt tiếng "khịt khịt" khi tab vào Start thì làm như sau: Start/Settings/Sounds & Notification, bỏ chọn Events (warmings, system events) là xong!

3. Tải Spb GRPS monitor tại đây:http://www.handango.com/PlatformPro...0&txtSearch=Spb+GRPS+monitor&pc=list[4]_title

4. Để xoá một lúc nhiều mail trong folder, bạn chọn Accounts/ Clear Text Messages. Tất cả những thư, tin nhắn sẽ bị xoá sạch!

Chúc thành công!

BMD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
E quên xoá các tin nhắn khi backup, đến lúc restore thì những tin nhắn đó không đọc, xoá được (những tin nhắn mới xoá bình thường). Các bác có chiêu nào chỉ cho e với

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
BMD said:
E quên xoá các tin nhắn khi backup, đến lúc restore thì những tin nhắn đó không đọc, xoá được (những tin nhắn mới xoá bình thường). Các bác có chiêu nào chỉ cho e với
Hãy dùng smsOrginazer (Free) để lưu tin nhắn, thằng này làm được nhiều việc hơn là báckup đấy bác ơi :D

coidalo

GÂY DỰNG
caohungvn said:
Hãy dùng smsOrginazer (Free) để lưu tin nhắn, thằng này làm được nhiều việc hơn là báckup đấy bác ơi :D
Cái thằng này thì download ở chỗ nào hả bác

BMD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
caohungvn said:
E không định lưu tin nhắn chỉ là backup của activesync để khỏi phải cài đặt lại máy khi handrest. bây giờ không lẻ phải ngồi cài đặt lại từng cái thì chán quá

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
coidalo said:
Cái thằng này thì download ở chỗ nào hả bác
Lên đây nè bác :D http://zedsoft.net/
BMD said:
E không định lưu tin nhắn chỉ là backup của activesync để khỏi phải cài đặt lại máy khi handrest. bây giờ không lẻ phải ngồi cài đặt lại từng cái thì chán quá
Em không hiểu ý bác lắm, thằng này backup để mỗi lần bị HR thì bung ra thôi, chứ lúc nào cũng kè kè cái Laptop hay PC thì ngại chết :D em cài PPC không bao giờ cần đến mấy thằng PC hay Laptop :D

BMD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
caohungvn said:
Lên đây nè bác :D http://zedsoft.net/

Em không hiểu ý bác lắm, thằng này backup để mỗi lần bị HR thì bung ra thôi, chứ lúc nào cũng kè kè cái Laptop hay PC thì ngại chết :D em cài PPC không bao giờ cần đến mấy thằng PC hay Laptop :D

Ý của e là khi HR bung ra thì những tin nhắn có trong máy lúc backup nó đem theo mà không xoá được

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...