Có đáng mất thêm 400$ nữa không?

dungnv

GÂY DỰNG
Em đang dùng con Ô già (O22) đã up lên 2003SE nói chung ngon lành cành đào, chạy tít, cài nhiều soft đủ dùng, nói chung không có gì đáng bàn nếu cái bọn O2 chúng nó không ra con O2s và nhất là O2i. Thấy các bác bàn luận nhiều về nó quá, em cám cảnh định chia tay với con Ô già gắn bó hơn 1 năm trời. Mang qua mấy chỗ hỏi giá thì con máy còi của em phải các thêm khoảng 350-400$ nữa mới bưng được một con s hay i về. Liệu có đáng không nhỉ: s thì hơn cái hình thức, i thì nhanh hơn một chút nhưng có đáng để em chia tay với con Ô già và 400$ nữa không nhỉ. Em nghe nói khi phân tích một vấn đề người ta tính toán đến khoản tiền bỏ ra và giá trị thu được. Có bác nào đã dùng qua O22, O2s, O2i thử phân tích xem nhẩy?

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ôi trời ơi, nếu tính nâng cấp thì chờ bé Universal ra rồi vớt vẫn chưa muộn vội gì mà i với sờ, phỏng nhỉ?
:D:D

Ô hai là chùm khế ngọt, cho ta chọt chọt mỗi ngày

msdevcom

GÂY DỰNG
Đúng rồi, giữ lại O2, để 400$ mua 2 thứ quan trọng:
1. Bluetooth Keyboard ~ 150$ hơn đứt O2S
2. Wi-fi SD Card ~ 80$
Còn tốc độ CPU cao hơn cũng tốt, nhưng không quan trọng lắm.

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đổi lên s và i cũng chả đáng tiền mấy, đảm bảo bạn ko thấy sự khác biệt lớn đâu, O2 s thì được cái dáng, nhưng mà kiểu slider của nó dùng lâu là biết ngay, thumb keyboard thì ít dùng, tốt nhất là sắm bluetooth key và wifi SD card như bác msdev nói còn hơn :)

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng đấy dungnv ơi, chẳng có gì khác biệt lắm đâu. Nếu muốn tranh đua tí chút thì mua thêm cái card wi-fi là được, cũng lướt web như anh em thôi. Gởi số tiền còn lại vào ngân hàng đi, đợi mai mốt có mấy con khủng sắp ra rồi gồng mình lấy là vừa. Tui nghe nói Microsoft sắp ra loại sản phẩm mới đánh bật pocket PC, cố gắng chờ 1 chút xem sao.
"Đừng nên nghe ai cũng có vợ mà chuyển người yêu lên vị trí vợ, vì sau đấy lại phải đau khổ đi tìm... người yêu mới" !

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói thế thì bây giờ dùng Nokia 3210 và Nokia 8800 có khác gì nhau đâu???? Mục đích là liên lạc mà !!! Nếu như đi làm bằng Honda Cup 78 và đi làm bằng Dylan hay @ có khác gì nhau đâu ??? Đều là phương tiện để đi làm mà !!!!
Vấn đề ở đây là liệu cơm mà gắp mắm! Nếu có điều kiện thì bạn cứ mua cái gì mà mình thích. OK?

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bác nói sao ấy,nếu kô có gì khác biệt sao nhiều người xài và sao giá lại mắc hơn chứ,khác biệt nè:
PIn trâu hơn
tích hợp Wifi
thiết kế đẹp và những nút và bàn phím tiện dụng
tốc độ nhanh hơn
bộ nhớ ROM lớn hơn

bạn cứ tính xem nếu bạn kô kiểu cách thì bạn có thể mua một con MDA III mà xài giá 100% new luôn nghe nói chỉ có 8,7 đổ lại
còn bây giờ bạn mua thêm BT keyboard và SD wifi nữa thì số tiền nó lên còn cao hơn số tiền bạn fải bù để đổi maý mới nữa. B-) chúc bạn lựa chọn đúng

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ý tưởng thêm 400$ theo tôi là một ý tưởng dở nhất trong các ý tưởng hiện nay. Nên chẳng còn gì cần phải nói thêm nữa.

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
hơ hơ...chớ chớ...thừa tiền thì đưa đây em tiêu giùm..đùa chút,tốt nhất là liệu cơm gắp mắm thui,thấy có cần thiết ko,và nó có lợi gì.
CÒn ai chẳng thích máy mới,đẹp,xịn....các bác nhỉ!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.