Co loai lap nao chay dc 2 pin ko cac bac??

khoa_pc81

GẮN KẾT
Em thấy Dt dùng 2 sim , PC chạy 2 chip không biết có loại Lap nào chạy dc 2 pin ko các bác?? Nếu có thì pin được bao lâu?? Gà con mới ra đời mong các bác chỉ giáo. 8-|

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng Docking station chạy được 2 pin, 2 ổ cứng luôn bác, Sony, IBM đều có Docking. Thời gian tuỳ thuộc vào chế độ làm việc của PC, thông thường thì thời gian sẽ tăng gấp đôi.

hoangchuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Một số model laptop có hộc để gắn thêm pin phụ như Dell inpiron D8200..., Một số model khác thì có thể gở ổ CD hay ổ đĩa mềm để gắn thêm pin phụ !

No_lovely

NHẬP HỘI
khoa_pc81 said:
Em thấy Dt dùng 2 sim , PC chạy 2 chip không biết có loại Lap nào chạy dc 2 pin ko các bác?? Nếu có thì pin được bao lâu?? Gà con mới ra đời mong các bác chỉ giáo. 8-|

Cái này có rất nhiều, Chẳng hạn như Dell Latitude C600, C610, C640, C840..... Hay các dòng khác bạn có thể cắm pin phụ vào khe DVD...........
Giá pin còn tùy thuộc vào từng dòng bạn ạ

khoa_pc81

GẮN KẾT
No_lovely said:
Cái này có rất nhiều, Chẳng hạn như Dell Latitude C600, C610, C640, C840..... Hay các dòng khác bạn có thể cắm pin phụ vào khe DVD...........
Giá pin còn tùy thuộc vào từng dòng bạn ạ
Cám ơn các bác nhiều nhiều. Thanhk

khoa_pc81

GẮN KẾT
Cho em hỏi thêm có bao nhiêu loại PIN cho Laptop, Làm sao phân biệt được Pin 4-6-8-9-12 Cell ạ??

khoa_pc81

GẮN KẾT
Sao không bác nào bít ạ???? Có fải pin càng nhiều cell thì cang dầy phải không ạ?

khoa_pc81

GẮN KẾT
Theo thông tin em vừa đọc cứ 1cell tương ứng với 1.2volt( Chắc đây là chuẩn cho PIN Laptop) Không biết có phải không ạ? các cao thủ xin chỉ giáo

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.