Có nên bật modem ADSL liên tục ?

Các thớt khác của Chuotdong
11 Tháng một 2007 lúc 11:09
Modem ADSL có nên để bật liên tục không các bạn, hay khi nào không dùng nên rút nguồn ra cho bền ? Công suất tiêu thụ của modem chắc khoảng 40W.
Tôi thì vì dùng internet ở Công ty nên ở nhà chỉ khoảng 4 ngày mới dùng 1 lấn có lẽ tắt đi là hợp lý ? Kinh nghiệm các bạn thế nào ?
Nếu là WIFI MODEM thì nên tắt đi cho an toàn ?
Nếu tắt modem đi thì nên khai báo IP động tiện hơn IP tĩnh có đúng không ?

lauca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2007 lúc 11:12
Theo mình thì nên bật modem liên tục. Bởi vì mình thấy ở nhà bạn mình nó dùng trọn gói nên cứ để modem liên tục, khi khởi động là có thể conect được ngay. Còn ở nhà mình thì mình chỉ bật modem mỗi khi cần lên mạng thôi, cứ 10 lần conect thì hết 7 lần không vào được

11 Tháng một 2007 lúc 11:55
Về mặt thiết bị thì yên tâm khi bật liên tục. Tôi dùng 24/24, 7/7, suốt 7 tháng nay không tắt bao giờ, hiện vẫn ổn định. Chỉ cần chú ý 2 khoản : nóng và bụi.
Chú ý thế nào hả bạn ? còn một khoản nữa là an toàn như tôi đã nói ở trên.

Dùng trọn gói thì không nói làm gì, theo tôi biết thì nếu lắp kiểu đường dây ADSL không chung với đường điện thoại thì nên dùng chọn gói vì nếu không dễ bị đầu Bưu điện hay hàng xóm xài chùa hơn.

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 12:41
Modem ADSL có nên để bật liên tục không các bạn, hay khi nào không dùng nên rút nguồn ra cho bền ? Công suất tiêu thụ của modem chắc khoảng 40W.
Tôi thì vì dùng internet ở Công ty nên ở nhà chỉ khoảng 4 ngày mới dùng 1 lấn có lẽ tắt đi là hợp lý ? Kinh nghiệm các bạn thế nào ?
Nếu là WIFI MODEM thì nên tắt đi cho an toàn ?
Nếu tắt modem đi thì nên khai báo IP động tiện hơn IP tĩnh có đúng không ?
Nếu là WIFI MODEM THI TẮT LÀ ĐÚNG RỒI . CÒN KHG PHẢI THÌ ĐỂ 24/24 ĐÂU CÓ SAO ĐÂU . MÁY TÍNH TỰ ĐỘNG CẤP IP MÀ

11 Tháng một 2007 lúc 12:50
thử hỏi có 1 thiết bị điện tử dân dụng nào chịu nổi khi bạn "hành" nó suốt như thế!Con người cũng cần phải đc nghỉ ngơi mà!

binna

jobless
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 12:54
theo mình nếu không dùng lâu quá thì nên tắt (tầm cỡ 4 tiếng trở lên).
mùa này hết mưa và dông sét, nếu không tắt cũng không sao, chứ vào mùa mưa, ban ngày đi làm mà ở modem suốt, thì cũng có ngày thần sét hỏi thăm cái modem

11 Tháng một 2007 lúc 13:14
thử hỏi có 1 thiết bị điện tử dân dụng nào chịu nổi khi bạn "hành" nó suốt như thế!Con người cũng cần phải đc nghỉ ngơi mà!
Cái này cũng khó xác định, giống như cùng là PC nhưng nếu làm Server thì phải chạy đến khi nào teo thì thôi chớ:p

11 Tháng một 2007 lúc 13:30
hic...nói giống Bác chắc máy cái Sever hay Storage của các Công ty lớn phải tắt cho nó nghỉ ngơi quá:D và mấy con MODEM ADSL em đang dùng ở nhà cũng phải cho nghĩ ngơi quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday