Có nên cài đặt Window update?

Các thớt khác của quocviet
25 Tháng hai 2008 lúc 01:48
Em đang dùng Win Xp Pack 1, suốt ngày thấy nó báo là cần phải update ngay, đọc thì thấy là để nâng lên XP Pack 2, rồi vá lỗi này, vá lỗi kia, nói chung nghe rất là quan trọng. Nhưng có ông anh thì cứ bảo: mặc xác nó, không cần update gì cả. Vì nó sẽ dính đến chuyện bản quyền Win, lôi thôi, rách việc ra :confused:
Các bác thì sao ạ? Các bác có hay update cho Win của mình không? Cho em lời khuyên nhé :)

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 14:15
Em đang dùng Win Xp Pack 1, suốt ngày thấy nó báo là cần phải update ngay, đọc thì thấy là để nâng lên XP Pack 2, rồi vá lỗi này, vá lỗi kia, nói chung nghe rất là quan trọng. Nhưng có ông anh thì cứ bảo: mặc xác nó, không cần update gì cả. Vì nó sẽ dính đến chuyện bản quyền Win, lôi thôi, rách việc ra :confused:
Các bác thì sao ạ? Các bác có hay update cho Win của mình không? Cho em lời khuyên nhé :)
TH1: Đang dùng WIN có bản quyền, thì update luôn luôn là quyền lợi của bác, càng update win càng "khỏe".
TH2: Đây là trường hợp của bạn, win không có bản quyền. Vẫn update được như thường. Nhưng một số trường hợp sau khi update xong win die (em bị hoài). Do vậy, nếu bạn ít chọc ngoáy phần mềm và đang dùng ổn định thì vào mục windows update, bạn ignore luôn cho nó khỏi phải nhắc. Ngược lại thì nên update SP2 thì nhiều phần mềm đòi hỏi phải có SP2 mới cài được, đơn cử là cái DirectX mới nhất.
Chúc bạn có lựa chọn sáng suốt.

chichvn

Cùi bắp
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 17:49
Up lên SP2 đê pác; hiện đã có SP3 dùng chuẩn lém; nếu dùng Lap với SP3 thì PIN sẽ nâng thời gian lên cao hơn đấy. Chúc pác thành công

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 20:28
mà tắt cái auto update là nó không nhắc nữa thôi mà

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 22:23
Win bản quyền thì lên update thường xuyên cho ổn định ,tất nhiên update sẽ tốn dung lượng HDD và ram .Giờ ít người còn sài Win Sp1 lắm bác ơi .

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 22:55
Up lên SP2 đê pác; hiện đã có SP3 dùng chuẩn lém; nếu dùng Lap với SP3 thì PIN sẽ nâng thời gian lên cao hơn đấy. Chúc pác thành công
Quan tâm câu gạch đít! Thiệt ko bác? Có thông tin chính thức ko hay là kinh nghiệm bản thân? => Mấy tuần nay cứ down các bản sp3 về mà hổng dám cài, chờ final (cài sp3 ở desktop thì thấy cũng ổn định như sp2 chứ không thấy hơn gì cả).

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 00:45
Update là khuyến cáo của MS đưa ra, chủ yếu là vá lỗi tràn bộ nhớ và tăng cường bảo mật các lỗ hổng được các cty khách khuyến cáo MS hay tự nó tìm ra. Tuy nhiên theo ông anh bạn nói thì hình như bạn ko dùng win bản quyền, update xong có thể có trục trặc :D thì bạn thử lên các 4rum down các bản hotfix rùi tự update = chạy file .exe, rất đơn giản. Còn SP2 hay SP3 thì bạn hoàn toàn có thể mua đĩa bản quyền cài vào mà ko cầm SP1 (bản riêng rẽ ) hay mua đĩa 8k, cài bình thường.

26 Tháng hai 2008 lúc 10:26
Mình update từ SP2 lên SP3 (tải về rồi mới chạy không phải up trực tiếp trên mạng) thấy pin không cải thiện gì mà máy có vẻ ì ạch hơn, không biết có phải do không bản quyền?

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday