Có nên cài Windows 7 cho Acer Aspire One AOA 150-1570

Các thớt khác của Agassi
Status
Không mở trả lời sau này.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có bác nào cài Windows 7 trên Acer Aspire One AOA 150-1570 chưa, cho em tí kinh nghiệm với :)
Em tính cài nhưng có 2 thắc mắc sau:

1. Khả năng tương thích của hardware có ổn không?
2. Sau khi cài Windows 7, có thể dùng phân vùng "ẩn" để system recovery được không? Vì em không muốn Windows 7 xóa/làm hư tính năng này, vì đây là cách nhanh nhất để restore máy khi cần.

tht_dhv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thì bác cứ thử rồi viết một bài Revew cho anh em rút kinh nghiệm đi, con IBM T20 của bác nào đó mà còn cài đc Win 7 đó!

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cài thì chắc ok rồi, em dùng Windows 7 Upgrade Advisor Beta để check thì thấy ok. Vấn đề là không biết Windows 7 có làm hư partition dùng system recovery hay không thôi :)

tht_dhv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cài thì chắc ok rồi, em dùng Windows 7 Upgrade Advisor Beta để check thì thấy ok. Vấn đề là không biết Windows 7 có làm hư partition dùng system recovery hay không thôi :)
Em nghĩ chắc chắn là hư phần đó rồi, em thường dùng pm Acronit để Backup Win, sau đó cài nghịch thoải mái sau đó muốn dùng lại hệ điều hành cũ thì lại dùng Acronit để restore lại là ok!

Tekken5

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Acer one cũng như HP mini nếu cài Win7 bản full chạy cực chậm, khi cài bạn nhớ dùng acronis backup lại Partition nếu không bạn nên cài Win7 ( bản rút gọn) vào ổ ảo khác như D chẳng hạn.
Nếu đã trót cài Win7 lên cùng Partition rồi khi cài lại XP hay Vista bạn sẽ phải vất vả hơn vì khi đó k nhìn thấy ổ C bạn muốn cài. Bạn phải dùng 1 phần mềm khác để hiện hồn lại partition vì Win7 và Xp khác nhau về định dạng phân vùng ổ cứng.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thanks các bác, có lẽ em giữ lại Win XP, vì khi cần em system recovery cho tiện :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...