Có nên cập nhật bản vá lỗi của Window XP ?

Các thớt khác của Chuotdong
Các bạn cho hỏi con Notebook COMPAQ của tôi có Window Xp có bản quyền nhưng vì là bản Home, muốn dùng bản Professional nên đã cài lại bản...nhưng nếu vậy có nên cập nhật các bản vá lỗi của Micosoft không nhỉ ?

Có 2 loại: Windows XP Service Pack 1 running MDAC 2.7 Service Pack 1 và Windows XP Service Pack 2 running MDAC 2.8 Service Pack 1 làm sao biết mình đang dùng bản nào ?

Tuỳ bạn thôi, theo mình thì nếu bạn thấy chương trình bạn hay dùng liên quan đến lỗi đó thì hãy cài. Cài đặt các bản vá lỗi cũng tương tự như cài đặt thêm một chương trình, làm cho máy nặng hơn và tốn thời gian update. :D

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Win ko phải Linux, dùng Win mà ko cài các bản vá ( đặc biệt là Services Pack 2 và 1 đống các Security Update sau đó nữa ) thì cứ coi như bạn đang mở toang cửa chào đón người lạ vào tham quan đi. Còn vụ chậm máy hả ? sao ko thấy nhỉ ?

Dùng Win là phải update thường xuyên, đó là chân lý rồi. Dùng Win8k thì cẩn thận cái WGA là được, bằng cách mỗi lần nó download update về mình chọn custom install sau đó xem, nếu là SU thì cho nó cài, nếu có chữ WGA thì bỏ nó đi thôi.

B

banbebonbien

Nếu máy bác chẳng có gì thì cũng ko cần phải cập nhật các bản vá lỗi đâu..máy của mình WIN XP PRE PRODUCT ( Tiền service pack 1 ) từ thời nào tới giờ vẫn chạy ngon lành phe phé chưa thấy hiện tượng gì cả... giờ vẫn để sài word, chơi game, đọc báo bình thường

dĩ nhiên nếu máy ko xài internet thì cập nhật chi cho mệt. Mấy bản vá này đâu có nặng và cũng ko hề làm máy chậm. Giờ có hack tool hết rồi, win 8k cũng tha hồ mà chơi với WGA thì sợ gì mà ko update

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu nói đến update ròi thì máy bạn phải có win xịn còn nếu win 8k thì làm sao update được, mà đã sử dụng win xịn rồi thì nên update. bạn cứ so sánh win dzõm 8k còn win xịn đến 155$ thì phải ( lúc trước mình mua là giá đó ) thì 155$ là để update về sau mà. thì tại sao không update chứ đúng không. còn nếu như máy có win xịn nhưng cũng không có lên mạng thường thì cũng không cần update làm gì

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu nói đến update ròi thì máy bạn phải có win xịn còn nếu win 8k thì làm sao update được, mà đã sử dụng win xịn rồi thì nên update. bạn cứ so sánh win dzõm 8k còn win xịn đến 155$ thì phải ( lúc trước mình mua là giá đó ) thì 155$ là để update về sau mà. thì tại sao không update chứ đúng không. còn nếu như máy có win xịn nhưng cũng không có lên mạng thường thì cũng không cần update làm gì
Thứ nhất : nếu win xịn và máy mạnh thì cứ update, chẳng ngán gì, còn nếu máy yếu thì thôi, update vô là đuối luôn, còn việc kô update kô có nghĩa là máy mình kô an toàn, an toàn hay kô là fải xem máy được bảo vệ như thế nào, anh nào có ngon update rồi khỏi xai chường trình bảo vệ máy đi, nếm mùi cho biết.

Thứ hai : win xịn thì đừng nên update, kô fải do update kô được mà update thời gian sẽ bị lỗi win nhiều lắm. Em đã 1 lần update khi xài win 8K (nhưng đã qua mặt được cu Bill :D), kết quả là fải setup lại win thôi.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em thì win xịn hay không xịn bác Bill đều cho update các bản vá lỗi hết. Cơ quan em có cả máy xịn lẫn không xịn mà. Máy em vẫn update thường xuyên mà vẫn chạy ngon. Tất nhiên máy chạy một thời gian thì lại bị chậm đi nhưng do nhiều nguyên nhân chứ không phải chỉ do update thôi.

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em thì win xịn hay không xịn bác Bill đều cho update các bản vá lỗi hết. Cơ quan em có cả máy xịn lẫn không xịn mà. Máy em vẫn update thường xuyên mà vẫn chạy ngon. Tất nhiên máy chạy một thời gian thì lại bị chậm đi nhưng do nhiều nguyên nhân chứ không phải chỉ do update thôi.
hơ...hơ đấy là hồi trước thôi bác ơi, bây giờ chỉ có win có bản quyền và vượt qua được khi check WGA thì mới update được.

Các bác nên update máy mình thường xuyên, máy không hề chạy chậm đi, update thường xuyên chặn được nguy cơ virus và spyware khá lớn, nhất là với các máy dùng internet

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo tôi thì nên vì:
1. Tôi dùng Windows xịn :D
2. Khi Microsoft ra các bản Update, Hotfix hay Patch, tức là có quá nhiều người dùng phàn nàn về những lỗi gặp phải, hoặc bản thân Microsoft cũng thấy hệ thống Windows đang có xuất hiện những vấn đề không ổn. Vì Microsoft là cha đẻ của Windows, nên họ hiểu quá rõ cần phải sửa chữa như thế nào để đảm bảo hệ thống vận hành tốt.

Thứ nhất : nếu win xịn và máy mạnh thì cứ update, chẳng ngán gì, còn nếu máy yếu thì thôi, update vô là đuối luôn, còn việc kô update kô có nghĩa là máy mình kô an toàn, an toàn hay kô là fải xem máy được bảo vệ như thế nào, anh nào có ngon update rồi khỏi xai chường trình bảo vệ máy đi, nếm mùi cho biết.

Windows là hệ điều hành chứ không phải là phần mềm chống Virus hay diệt Spyware bạn ạ. Update, Hotfix hay Patch là các bản sử lỗi nhằm khắc phục các File hệ thống chưa được tốt như một số thư viện hoàn thiện, hay hệ điều hành chưa tương thích với phần cứng mới, hoặc các tính năng phát sinh lỗ hổng. Có thể bạn không để ý nhưng tất cả các phần mềm chống Virus, Spyware hay các phền mềm tường lửa đều khuyến cáo người dùng cập nhật bản Fix lỗi mới nhất của Microsoft!

Nếu máy bác chẳng có gì thì cũng ko cần phải cập nhật các bản vá lỗi đâu..máy của mình WIN XP PRE PRODUCT ( Tiền service pack 1 ) từ thời nào tới giờ vẫn chạy ngon lành phe phé chưa thấy hiện tượng gì cả... giờ vẫn để sài word, chơi game, đọc báo bình thường
Bạn thử sử dụng các phần mềm giao tiếp với Internet liên tục, sẽ thấy "không bình thường" sớm thôi!

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nếu các “nàng thơ” có tâm hồn bay bổng, thích lãng mạn thì tặng hoa màu hồng rực rỡ trong ngày 8/3chính là vũ khí lợi hại nhất. Những cô nàng này thường hay mơ mộng và cũng khá nhạy cảm. Bạn cần thể hiện sự quan tâm của mình nhiều hơn. Cộng thêm một ...
Lazada Vietnam Master card on Monday