Có nên dán màn hình gương cho Laptop không ?

Các thớt khác của poochuse

poochuse

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 09:35
Tình hình là Laptop của em ứ có màn gương
Theo các bác thì em có nên dán không, vì người thì bảo nên dán, người thì bảo không nên, người thì bảo sau khi dán màn sẽ sáng lên nhiều, người thì bảo ít.

Em không biết thế nào mà lần nữa.
Mong các bác cho ý kiến

PS: nếu nên dán thì cho em địa chỉ dán vừa rẻ vừa tốt với ạ (máy em màn 12.1")

Em xin cảm ơn !!!

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 10:00
Dán gương cho lappy thì cũng tốt bác à, sáng hơn thì e kg thấy nhưng mà e thấy màu sắc có vẻ đẹp hơn bù lại do lớp dán bóng nên sẻ bị phản chiếu nhiều hơn. Túm lại dán cũng được kg dán cũng chảng sao. E cũng dán thử con Vaio 12' bằng tấm dán LGG đấy do hồi đó chưa có dịch vụ nên mua rồi tự dán lấy thôi
E thấy trên 4rum có nhiều chổ làm kí này bác thử tìm xem sao.

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 10:48
dán màn hình gương tốt hơn là cái chắc, bác dán tấm dán xịn thì màn hình sáng hơn, góc nhìn cũng có tăng mà cái hay nhất là dán màn hình gương đỡ bị chết điểm trên màn hình (kiểu như máy bị đè lên nếu không dán dễ bị chết điểm hoặc tối vài chỗ, nói chung là bảo vộ màn hình tốt hơn nếu bị va chạm)

poochuse

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 11:29
dán màn hình gương tốt hơn là cái chắc, bác dán tấm dán xịn thì màn hình sáng hơn, góc nhìn cũng có tăng mà cái hay nhất là dán màn hình gương đỡ bị chết điểm trên màn hình (kiểu như máy bị đè lên nếu không dán dễ bị chết điểm hoặc tối vài chỗ, nói chung là bảo vộ màn hình tốt hơn nếu bị va chạm)
Cám ơn các bác nhìu nhìu, nhưng cho em hỏi loại nào là loại xịn

smartphone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 12:43
Dán vào dùng máy tính nhiều chỉ thêm mỏi mắt. Em thì em chỉ muốn bỏ mẹ cái màn hình gương của Sony Vaio cho nó nhẹ nợ, bác nào biết có miếng dán giảm phản chiếu bảo em với.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 15:06
Theo em thì nên dán màn hình:
Thứ nhất: màn hình làm việc sẽ sáng hơn, góc nhìn rộng hơn.
Thứ hai: để bảo vệ màn hình vì màn hình dễ bị xước.
Thứ ba: rẻ hơn mua Laptop có màn hình gương.

28 Tháng hai 2007 lúc 15:23
Theo mình không nên dán, vì hiện nay công nghệ màn hình gương phổ biến nên không khó gì mà các hãng không sx sẵn, còn nếu nó không làm màn hình gương là có mục đích riêng, bạn có tự hỏi tại sao máy cao cấp như IBM T60 lại là màn hình thường kg? đơn giản màn hình thường sẽ làm hình ảnh trung thực hơn làm việc không bị mỏi mắt như màn hình gương, còn dòng giải trí người ta mới cần màn hình gương do mức độ tập trung nh2in vào màn hình không cao nên mắt đỡ mỏi hơn

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 23:05
Theo tớ ko nên dán, dán vào nếu màn hình ko còn chỗ tản nhiệt thì nguy đấy. Các hãng sx người ta đã tính cả rồi.
ê bác có nhầm không đấy? sao lại dán màn hình không có chỗ tản nhiệt??? có ai tản nhiệt bằng màn hình đâu??
em chỉ đồng ý với các bác là màn hình gương sáng quá cũng hơi mỏi mắt thật chứ nó vẫn tốt hơn là không gương

Bài viết cần bạn xem thêm

Tư ván pháp luật 19006199
trong thời kì hội nhập phát triển như hiện nay, pháp luật là một lĩnh vực vô cùng quan trọng và cần thiết. để bảo vệ quyền lợi thiết thực của mỗi chúng ta, mỗi người cần trang b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday