Có nên dán màn hình TV LCD?????

Các thớt khác của linhbap

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào cả nhà.
Mời các bác cho ý kiến về việc nên hay không sử dụng miếng dán đối với màn hình TV LCD.
Em thấy trên thị trường có quảng cáo nhiều loại miếng dán: gương......., không rõ thế nào?
Cám ơn đã đọc tin.

Lam Sơn

Super Moderators
Đúng là ngoài thị trường có quảng cáo tấm dán màn hình cho TV LCD nhưng tôi chưa thấy ai dán cả anh ạ.
Ví dụ như với màn hình Laptop thì cũng còn có lý do để mình dán chứ TV tôi nghĩ chẳng có lý do gì cả. Để chống bụi, chống chói có hại cho mắt? Những lý do đó xem ra chưa đủ thuyết phục để ta phải tốn tiền, tuy không nhiều nhưng cũng vài chục ngàn :D
TV LCD giờ nhỏ nhất cũng 32" khi xem phải ngồi cách xa màn hình tối thiểu khoảng 2 mét xem mới rõ và đẹp được, với khoảng cách đó là rất an toàn cho mắt.
Thôi cứ để vậy đi anh ạ, bận tâm làm gì? Thân chào.

xtdv_backup

www.xtdv-group.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em chẳng dán gì vào cả. Nó có sao cứ để vậy đi bác, dán vào làm gì cho mất thẩm mỹ? Màn hình LCD hơn CRT truyền thống ở chỗ nó không phản xạ nhiều ánh sáng về mắt mình nên khi xem ngược sáng nó vẫn đẹp.

Bán dán giấy bóng vào cho nó phản xạ ánh sáng ngược, xem nhức mắt ráng chịu !

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...