Có nên dán nilon cho điện thoại không?

10 Tháng tám 2007 lúc 23:26
Theo mọi người thì có nên dán nilon cho điện thoại không nhỉ? dán vào có ảnh hưởng gì đến điện thoại không? bóc ra có dễ không?
Đứa em em có con O2 Ice màu trắng, nếu dán thì 1 thời gian chắc sẽ bị ố vàng, mà nếu thế thì trông chán chết :confused:
Thêm nữa là làm cách nào để phím đỡ bị tróc sơn ra? cái phím 5 chiều nó tróc cả sơn ở các cạnh.
À, mọi người cho em địa chỉ cửa hàng ở HN làm ngon lành nhé.
Cảm ơn mọi người :)

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tám 2007 lúc 23:28
Nếu thường thay máy thì nên dán - Để khi bán lại được giá hơn do có cái vỏ đẹp.
Còn dùng lâu dài thì không dán, trông mất thẩm mỹ lắm

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 22:10
Theo mọi người thì có nên dán nilon cho điện thoại không nhỉ? dán vào có ảnh hưởng gì đến điện thoại không? bóc ra có dễ không?
Đứa em em có con O2 Ice màu trắng, nếu dán thì 1 thời gian chắc sẽ bị ố vàng, mà nếu thế thì trông chán chết :confused:
Thêm nữa là làm cách nào để phím đỡ bị tróc sơn ra? cái phím 5 chiều nó tróc cả sơn ở các cạnh.
À, mọi người cho em địa chỉ cửa hàng ở HN làm ngon lành nhé.
Cảm ơn mọi người :)

Khác với Laptop ở khu vực có tỏa nhiệt thì tránh ko dán Nilon chứ Điện thoại thì thoải mái. Chỉ cần chú ý là điện thoại có màng loa và ống kính máy ảnh. Chỗ này ko được dán Nilon.

11 Tháng tám 2007 lúc 23:22
Ảnh hưởng quá đi chứ, chả làm sao cho nó trầy được. Bóc ra cũng hơi khó, hơn ăn kẹo một chút thôi :D

Ố thì ta lại bóc ra, tốn thêm 15k nữa :(

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 23:37
Em vẫn giữ nguyên ý kiến không dán. nhìn xấu xấu thì em mua vỏ mới:cool: . dán vào trông chán lắm các bác ạ - lại nữ tính nữa:D

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 23:42
Em vẫn giữ nguyên ý kiến không dán. nhìn xấu xấu thì em mua vỏ mới:cool: . dán vào trông chán lắm các bác ạ - lại nữ tính nữa:D
Đồng ý với bác. Sợ xước vỏ thì mua vỏ đểu thay vào để dùng, khi nào bán thì thay lại vỏ xịn vào. Dán vào nhìn biết liền, trông chán lắm, mà các bác dùng mấy năm thì vỏ cũng phải cũ, chứ vỏ mới thì trông có vẻ "ko đồng bộ" cho lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday