Có nên để tự động cập nhật cho Vista

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 22:46
Trước đây dùng XP để tự động cập nhật thì thường hay bị lỗi hệ thống phải Ghost lại, nên tắt luôn. Bây giờ chuyển sang dùng Vista không biết có nên để AutoUpdate nữa không?

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 22:53
Chả hiểu sao càng update máy càng chậm, phiền phức quá, thề không bao giờ auto nữa vì bản Wista của mình có phảo "hàng hiệu" đâu? nên lỡ pác Bill phát hiện ra thì toi.

13 Tháng sáu 2007 lúc 22:57
Trước đây dùng XP để tự động cập nhật thì thường hay bị lỗi hệ thống phải Ghost lại, nên tắt luôn. Bây giờ chuyển sang dùng Vista không biết có nên để AutoUpdate nữa không?
Lạ nhỉ, chắc bác dùng bản XP chùa nên mới có chuyện lỗi hoặc bác sử dụng cài đặt và tháo gỡ phần mềm nhiều quá nên hệ thống mới mất ổn định do registry hư....Các bản cập nhật giúp "vá các lỗ hổng" cho window, với Vista nó còn cập nhật dữ liệu về các trojan, malware...cho Window Defender. Việc cập nhật thường xuyên sẽ giúp máy chúng ta hoàn thiện và an toàn hơn. Microsoft vừa tung ra liên tiếp mấy miếng vá cho vista hôm qua đấy, bác tải về đi.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 23:03
Rất nên để Auto Update, nhất là trong tình trạng Windows Vista còn rất mới và ẩn chứa rất nhiều lỗi hệ thống.

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 23:05
Mình dùng XP license đấy chứ.Hay dùng phần mềm ArcGIS. Dăm bữa nửa tháng XP lại treo, restart cứ đơ đơ đen thui thế là phải Ghost.Đúng chán! Hy vọng qua Vista không bị nữa.

santak

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 08:02
Mấy hôm trước, máy mình dính con spyware hay virus gì đó mà nó hiện cái khiên đỏ rồi báo phải tải System Live Protect. Mình vào google tìm thì thấy nhiều anh bảo hoặc là diệt virus hoặc cài lại hệ điều hành mới hết. Tuy nhiên hôm qua vista tự tải về nhiều mảnh vá, update xong thì cái khiên đỏ đó mất tiêu.

Từ khi mới cài vista cách đây 3 tháng, mình bật chế độ tự động tải các mảnh vá nhưng vista phải hỏi mình trước khi update và thấy nó hoạt động ổn định lắm. Theo mình thì các bạn cứ yên tâm cho hệ điều hành update, lý do thì như bác Micdac24581 nêu, còn mình đưa ra một ví dụ như trên.

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 09:45
Em xài hàng license nên vẫn luôn update. Bác Bill nói thế là tốt nhất

maps

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng sáu 2007 lúc 10:58
Mình dùng XP license đấy chứ.Hay dùng phần mềm ArcGIS. Dăm bữa nửa tháng XP lại treo, restart cứ đơ đơ đen thui thế là phải Ghost.Đúng chán! Hy vọng qua Vista không bị nữa.
Bác nói sao đó chứ, hiện em thấy WINXP SP2 chạy rất ổn định. Win Vista thì có nhiều thay đổi về interface. Trở lại vấn đề có nên auto update hay không thì em thấy tùy mỗi người thôi. Em thì lúc nào cũng để auto update.

thuanfx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 15:19
Nếu dùng Vista thì nên update thường xuyên update,sẽ tốt cho máy chứ không ảnh hưởng gì đâu.
Vì Vista vẫn cần nhiều bản update thì mới hoàn hảo mà.
Mình thì thỉnh thoảng 2 ngày lại auto update một lần.Giờ thì thấy máy vẫn hoạt động bình thường chưa sao cả.

Bài viết cần bạn xem thêm

Ở Việt Nam giáo viên tự cho mình được quyền kiểm tra điện thoại của học sinh dù có sự đồng ý hay không? Còn ở Mỹ nhiều giáo viên đã bị kiện vì xem ảnh, đọc tin nhắn… của học sinh khi chưa được sự đồng ý của các em.

Tháng 3/2013, Tòa phúc thẩm liên b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday