Có nên dùng máy có bàn phím trượt

nkdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng mười một 2007 lúc 23:46
Mình định mua 1 con pda, nhưng không biết nên chọn loại có bàn phím trượt hay loại không có bàn phím cho nó nhẹ. Bình thường mình có hay sử dụng đến bàn phím ngoài hay không? Dùng lâu có dễ bị hỏng trượt không? Rất mong các bác chỉ bảo.

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười một 2007 lúc 23:53
Mình định mua 1 con pda, nhưng không biết nên chọn loại có bàn phím trượt hay loại không có bàn phím cho nó nhẹ. Bình thường mình có hay sử dụng đến bàn phím ngoài hay không? Dùng lâu có dễ bị hỏng trượt không? Rất mong các bác chỉ bảo.
em chưa hiểu rõ câu này của bác.nhưng theo cá nhân em sử dụng từ trước tới giờ toàn là O2s,miniS,Hp6515 ,Exec toàn là máy có bàn phím hết bác ạh :D,tiện lợi tròn chat chit,nhắn tin,mà cũng không nặg là mấy (trừ exec ra),truowtj thì chắc là khó hỏng,cái dễ hỏng là cái cap màn hình thôi bác ạh :D

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 11:19
Có bàn phím vô cùng thuận lợi, em không hay nhắn tin, nhưng rất hay sử dụng mail nên đó là nhu cầu tuyệt vời. Nhược điểm duy nhất chỉ mà kích thước to thôi, còn trọng lượng thì thêm có vài chục gram, chẳng ăn thua gì

14 Tháng mười một 2007 lúc 15:29
Mình bây giờ mới dùng con có bàn phím trượt thấy sướng quá: nhập dữ liệu tuyệt vời. Bạn nghĩ xem ngồi trên xe mà phải chọc thì quá khổ (mình già nên mắt kém). Nó tốt cho cả việc nhắn tin, chát, vào số điện thoại, làm văn bản... Mình nghĩ là dùng đi còn dày hơn và nặng hơn cũng không nhiều đâu>

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 18:45
Cảm ơn các bác đã góp ý. Tôi thì vẫn thích máy nhẹ. Nhưng không biết nhắn tin bằng bút trên màn hình 2.8 inch có dễ không các bác. Trước tôi dùng con O2 II, màn to đùng nên không biết màn nhỏ thì thế nào.
-đương nhiên là khó chịu hơn O2II rồi,nhưng bác sử dụng màn hình to quen rồi thì sao không cứ thế mà tiến.

15 Tháng mười một 2007 lúc 19:19
Máy có bàn phím trượt bao giờ cũng dày và nặng hơn. Ngoài ra mình cũng thấy tốc độ nhập liệu bằng bàn phím ngoài này không hơn gì dùng Letter Recognize (có thể vì mình đã xài quen tử khi còn dùng Palm OS cơ - vợ cũ QDA700).
Bác chủ topic tập dùng xem, nhanh như viết chữ trên giấy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday