Có nên ghost không

Các thớt khác của BobbyKhanh
14 Tháng hai 2007 lúc 00:52
Dạ thưa các bác là em thuộc loại gà :confused:

Tình hình là em dùng con lap , Em muốn hỏi là sử dụng ghost có làm hại đến HDD không :confused:

Lý do hỏi : cái Windows của em có licence đàng hoàng , bây giờ muốn nâng upgrade lên Vista . Muốn tạo 1 bản ghost của Win cũ < tiếc :D > để sau khi Upgrade lên Vista muốn come back lại cũng dễ . Và khi có Vista rồi thì cũng muốn tạo 1 bản < tiếc nốt :D >.
Các bác đừng chửi em ngu vì không dùng Recover disk T.T , vì mỗi lần Recover là nó gom hết partition của em lại làm 1 và phải chia lại :(( < cái này em cũng chưa biết , các bác có thể chỉ em cách chia lại partition sau khi recover không :D

Thanks alot

14 Tháng hai 2007 lúc 02:07
~~~> Tức là ghost không có hại đến cái gì không ...etc ... ???

Tớ dùng máy Gateway Mp954

Lúc chạy đĩa cho nó Recover xong thì chỉ còn 1 ổ . Hồi trước dùng Partition Magic 8.05 để chia lại thì không nhận HDD .
Hồi trước bạn mình làm hộ vừa chia được ổ , vừa giữ được Windows bản quyền nguyên gốc.Nghĩ lại có lẽ mình chia thất bại nên lúc Recover nó đưa về có 1 partition < mấy thứ này gà lắm :( >

Cần 1 lời khuyên :confused:

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2007 lúc 09:56
ghost làm công việc của mấy thằng sau ^^
thứ nhất: định dạng lại phân vùng hay ổ đĩa mà tuỳ thuộc vào file ghost ghost những zì.
thứ hai: set activate cho phân vùng đó có thể khởi động đc nếu file ghost là ghost của một hệ điều hành.
thứ ba: tiến hành bung file ghost ra phân vùng đã được chọn.

còn bạn nghĩ bước cái nào hại cho hdd thì tùy hìhì nhưng con hdd desk của mình không tuần nào không ghost lại cả, nó là seagate 80G dùng đc ít nhất là 3 năm roài ^^

pntan

Big Bear
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2007 lúc 09:15
ghost làm công việc của mấy thằng sau ^^
thứ nhất: định dạng lại phân vùng hay ổ đĩa mà tuỳ thuộc vào file ghost ghost những zì.
thứ hai: set activate cho phân vùng đó có thể khởi động đc nếu file ghost là ghost của một hệ điều hành.
thứ ba: tiến hành bung file ghost ra phân vùng đã được chọn.

còn bạn nghĩ bước cái nào hại cho hdd thì tùy hìhì nhưng con hdd desk của mình không tuần nào không ghost lại cả, nó là seagate 80G dùng đc ít nhất là 3 năm roài ^^
Thử restore 1 file Ghost ra 1 partition không active xem nó có khởi động không thì biết:D

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2007 lúc 22:16
Cái bản win xịn của em là XP Home nên em đã setup win Pro mất tiêu rồi, recovery cũng chẳng làm gì, với lại em chưa ghost bao giờ, chịu khó setup cho chắc ăn, khi nào gấp mới ghost mà em cũng chẳng có bản ghost nào cả :D, dù sao thì chủ đề này em chưa thấy ngả ngũ bao giờ, theo em thì kô nên ghost

SamsungD720

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng hai 2007 lúc 20:23
Theo em nên ghost để mỗi lần bị Virus hay máy quá chậm thì chỉ cần Recorver lại là OK luôn chứ ngồi để cài máy lại từ đầu thì mệt lắm

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday