Có nên hay không nên, HHVN làm trung gian

Các thớt khác của Sedona

Sedona

Label N - CHLB Đức
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 20:31
Tình hình mua bán trở nên căng thẳng quá, em có ý thế này không biết BĐH HHVN và các bác member nghỉ sao ?
HHVN sẽ làm trung gian mua bán
1 ) HHVN nhận tiền của bên mua ( bên mua nói rỏ cấu hình va tình trạng máy cho HHVN biết )
2 ) HHVN nhận máy từ bên bán ( kiểm tra máy và thông báo cho bên mua biết tình trạng máy )
3 ) Bên mua đồng ý thì HHVN đưa tiền cho bên bán và chuyển hàng cho bên mua
4 ) Bên mua trích 1% tổng giá trị của máy trả cho HHVN
5 ) Bên bán trích 1% tổng giá trị của máy trả cho HHVN
6 ) Tiền ship hàng HHVN chịu :p
Ý em xuất phát từ việc mua bán không trung thật của một vài cá nhân nên mới có ý tưởng này. nếu không phải xin BĐH HHVN xóa giùm em topic này.
Cám ơn

fox_of_fire

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng hai 2007 lúc 20:54
Hay quá. Nhiều lần tớ rất muốn mua máy trong TP HCM, nhưng vì ngại (chuyển tiền, bảo hành, không rõ tình trạng máy...) nên lại thôi.

Rất ủng hộ ý tưởng này.

PS: thực ra tỡ cũng nghĩ giống vậy nhưng ngại post :)

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 20:56
Các bác Amin, Mods vào xem ý tưởng của bác Sedona nhé.
Nếu mà ý tưởng này được thực hiện, chắc các bác phải thuê địa điểm to hơn và tuyển thêm nhân viên rồi. Em xin đăng ký chân chuyển hàng nhé

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 20:58
1% e rằng hơi ít so với số đầu mục công việc bạn vừa nêu.
chẳng hạn bán hàng 100$ thì 1% là 1$. ship ko có khi không đủ . :D
e nghĩ rằng, các bác ở Văn phòng hhvn cũng đã tính đến phương án này nhưng vẫn còn e ngại để quảng bá với a e thôi.

VNOG

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 21:00
He he, cái này cũng hay hay đấy, dưng mà, liệu HHVN lấy ai làm người chuyển hàng, trả lẽ mấy ông Quềnh... đi chuyển hàng?
Có chân nào cho xin chân nào

fox_of_fire

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng hai 2007 lúc 21:03
Vừa nghĩ thêm, HHVN có thể nhận tiền review máy bán, 50-100k/máy chẳng hạn. tớ nghĩ ai làm ăn nghiêm túc, muốn bán hàng nhanh sẽ trả tiền review. Cũng có thể người mua chịu. Và tớ sẽ chỉ mua máy reviewed ;)

Sedona

Label N - CHLB Đức
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 21:10
hahaha vậy là ý em cũng giống nhiều người, vậy thì phải xem lại những món hàng có giá trị thấp thì chúng ta có thể đưa ra mức tối thiểu để BĐH có thể chấp nhận được
VD : món hàng dưới 300$ thì sẽ áp giá =>2%
Từ 500$ => thì sẽ 1% chẳng hạn vậy

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 21:23
với vụ ship hàng thì như vầy thường thì khi đưa lên topic bán thì lúc nào cũng có nói rỏ là bên bán hoặc bên mua chịu rồi. theo mình nghỉ là bên bán hoặc bên mua chịu tiền ship dể hơn. Ví dụ như bên bán ở hà nội khi rao bán trên HHVN cũng đã nói rỏ là tiền ship bên mua chịu thì khi ai mua ở Sài Gòn khi gửi tiền cho BĐH HHVN thì cũng chuyển luôn tiền ship cho gọn

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 21:37
hahaha vậy là ý em cũng giống nhiều người, vậy thì phải xem lại những món hàng có giá trị thấp thì chúng ta có thể đưa ra mức tối thiểu để BĐH có thể chấp nhận được
VD : món hàng dưới 300$ thì sẽ áp giá =>2%
Từ 500$ => thì sẽ 1% chẳng hạn vậy
Ủng hộ 2 tay, nhưng không ủng hộ chân vì quá bận không có nhiều thời gian!

yum-yum

THÀNH VIÊN DANH DỰ
12 Tháng hai 2007 lúc 21:39
Hỏi khí không phải chứ các bác có biết bọn nào ở nước ngoài đã làm cái này rồi chưa ạ, thử lấy mô hình của bọn nó xem sao, tây nó nghĩ thường hơi bị chu đáo!

Nội dung tương đồng

Lazada Vietnam Master card on Monday