Có nên mua FLame không?

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 12:43
- Chả là em ngấm nghía con Flame kể từ khi nó vừa mới được giới thiệu cho tới bây giờ vần thấy thèm thèm nhưng không biết có nên xài hay không vì qua hỏi han các anh em và tham khảo trên diễn thấy em nó bị chệ nhiều hơn khen và tới hiên nay có 1 số lỗi chưa khắc phục được nên mở topic xin ý kiến các anh em đã xài, đang xài hay sắp xài......:D . Một số lỗi mà em biết:
+ Sóng, hơi khó chịu vụ này....không biết nó có ổn định với 3 mạng vina, mobi, viettel hay không...?
+ Thẻ nhớ: xài 2gb hay bị tình trạng lâu lâu không nhận thẻ.....hichic....
+ Pin không biết có mau hết không, đặc biệt nếu xài với tai nghe bluetooth?
+ Cấu hình khủng nhưng 1 số anh em than chạy hơi chậm
+ Chưa có Win 06 và chắc cũng sẽ không có...hichic....
- Em bị thu hút ở Flame 3 chỗ: ram lớn, VGA out, USB on the go....nhưng mà thấy lỗi nhiều nên ớn quá...hichic....
- Anh em nào rảnh rỗi tạt qua cho chút ý kiến nhé.....Thanks all.....:D
- Đang xài atom life win 06 thấy tương đối ổn định nên không biết nên chuyển qua Flame không nữa.....hichicc....?

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 13:03
Thích thì đổi thôi bác? Nhưng theo em, không có VGA và bàn phím ngoài thì em cũng chẳng đổi. Hiện em vẫn trung thành với GPS Built-in này.

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 13:26
Em dùng Flame cũng khá lâu rồi, dùng Vinaphone vô tư, tốc độ nhanh, lỗi thẻ thì em chả thấy bị gì. Loại trừ các lỗi lặt vặt khác, không WM6, không GPS và hình thức khá to thì Flame dùng tuyệt nhất trong các loại PPC đấy bác à, màn hình to lướt web cực sướng, thích nhất USB on the go và phần mềm Remote tích hợp, điều khiển xa 7-8m vô tư :D

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 17:16
Em dùng Flame cũng khá lâu rồi, dùng Vinaphone vô tư, tốc độ nhanh, lỗi thẻ thì em chả thấy bị gì. Loại trừ các lỗi lặt vặt khác, không WM6, không GPS và hình thức khá to thì Flame dùng tuyệt nhất trong các loại PPC đấy bác à, màn hình to lướt web cực sướng, thích nhất USB on the go và phần mềm Remote tích hợp, điều khiển xa 7-8m vô tư :D
Vinaphone thì ok. Viettel và Mobifone thì chết chắc.

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 18:36
Vinaphone thì ok. Viettel và Mobifone thì chết chắc.
Cho thêm chút ý kiến đi anh ấy ui........trả lời ngắn quá.....:D

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng một 2008 lúc 21:26
pin cực chuối,máy to và thô thiển,ko có rom wm6,sóng thì ok,cái lỗi thẻ ấy mình sài ko thấy bị nhưng ko có bàn phím ngoài nên cực kỳ bất tiện,nói chung mua làm gì cái của ấy :D

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 04:09
pin cực chuối,máy to và thô thiển,ko có rom wm6,sóng thì ok,cái lỗi thẻ ấy mình sài ko thấy bị nhưng ko có bàn phím ngoài nên cực kỳ bất tiện,nói chung mua làm gì cái của ấy :D
Cho hỏi bác xài mạng nào vậy? Hay bác đã test với cả 3 mạng....

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 17:20
Sau 3 ngày 3 đêm suy nghĩ em cũng đã có được quyết định riệng của mình......Các bác nào có ý kiến xin tiếp tục góp ý cho em nhỏ nhé...hehe...Thanks....!

21 Tháng một 2008 lúc 11:14
đã dùng Flame và có một số ý kiến:
em đang dùng bản room P4C2 nên chỉ dùng được Viettel là sóng tương đối mạnh thôi, còn dùng Mobil thì chỉ trong nội ô thôi các bác à, chỉ cần ra đến Linh Đàm là toi.
còn về tốc độ thì good chẳng gặp lỗi gì, pin thì máy to thì phải chấp nhận thôi!!!
bác nếu dùng 2 máy thì mua con này là quá chuẩn một con gọi một em nghe và gọi, vì em Flame bản Radio mình dùng sóng rất chập chờn. hi vọng có bản room mới và radio mới

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday