có nên update lên vista không?

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười một 2007 lúc 16:13
hiện nay có nhiều người đang dùng win xp muốn cập nhật lên vista. điều này có nên chăng?xin mọi người cho ý kiến?
Cái này cũng tùy nhu cầu và sở thích, thói quen của mỗi người thôi, không miễn cưỡng được ....

14 Tháng mười một 2007 lúc 18:05
Theo mình thì cần tìm hiểu 3 vấn đề
1. Phần cứng có đáp ứng được yêu cầu không ?
2. Driver có đủ không ?
3. Phần mềm mà bạn đang sử dụng có bản chạy cho Vista không ?

Đáp ứng được đủ cả 3 điều kiện thì nâng cấp còn chỉ có 1&2 thì nên cân nhắc đợi đến khi có đủ phần mềm bạn cần hoặc tìm được phần mềm thay thế.

14 Tháng mười một 2007 lúc 19:16
Theo mình thì cần tìm hiểu 3 vấn đề
1. Phần cứng có đáp ứng được yêu cầu không ?
2. Driver có đủ không ?
3. Phần mềm mà bạn đang sử dụng có bản chạy cho Vista không ?

Đáp ứng được đủ cả 3 điều kiện thì nâng cấp còn chỉ có 1&2 thì nên cân nhắc đợi đến khi có đủ phần mềm bạn cần hoặc tìm được phần mềm thay thế.
Chính xác là như thế. Trước đây mình cũng đã làm một cuộc bỏ phiếu nho nhỏ (Thread ngay trên diễn đàn, bạn có thể Search sẽ thấy). Một số lượng không nhỏ anh em trên diễn đàn đã phải nghiến răng đập bỏ Windows Vista bản quyền được cài sẵn trong máy để trở về với XP do vấn đề xung đột phần mềm! Bạn nên cân nhắc cẩn thận trước khi cài đặt thử hệ điều hành mới :)

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười một 2007 lúc 19:29
Nếu bác là dân kỹ thuật hoặc dân thiết kế thì tuyệt đối đừng nên.

Nếu bác là dân văn phòng thì rất nên. Tất nhiên, với điều kiện RAM tối thiểu 1G, tốt hơn là 2G :D

14 Tháng mười một 2007 lúc 23:57
Vista, ôi, vista, ngoài cái đẹp ra thì . . . chả ra cái gì cả.
Chạy chậm như rùa (dù máy em T5500, 2 Gb RAM), phần mềm thì kém tương thích, và 1 đống thứ hầm bà lằng bực mình kinh khủng.
Tuy nhiên, nó . . . đẹp.
Mà em lại mê cái đẹp mới chết chứ.

Nói chung theo em giải pháp là nếu HDD của bác đủ TO thì cài song song 2 cái :)

15 Tháng mười một 2007 lúc 00:12
Góp vài ý cho vui. Ngay khi vista ra lò, vì là "hàng mới" lại được quảng cáo là "hàng đẹp" nên mê mẩn muốn thử. Nhưng rất đau thương là bản vista 8k ngoài hàng vi tính đã khiến tôi khóc ròng mất mấy tuần trời khắc phục hậu quả. thiếu hụt driver cho phần cứng, một vài phần mềm không tương thích, bị blacklist của bác Bill nên máy chập chờn như điên loạn.v.v.Cuối cùng lại quay về "người yêu cũ", cũng đẹp-cũng ngoan-cũng nết na. Nhưng cái đẹp-cái mới khiến day dứt khôn nguôi. Lại kiếm tìm cuộc phiêu lưu mới. Rút kinh nghiệm đợt 1, tìm đủ driver, sao lưu toàn bộ dữ liệu, gost XP sẵn sàng. Và bắt đầu. Người tình mới đúng là sắc nước hương trời, tài trí hơn người nhưng có phần kiêu căng. Bản vista sau ngon hơn nhiều, driver no nên nên chẳng sợ, dữ liệu đã backup nên có bị nàng đá văng cũng "cóc cần".
Tóm lại, nếu bạn nghĩ rằng nàng đem lại cho bạn cảm giác tươi mới, niềm tin yêu cuộc sống, sao bạn không phiêu lưu như tôi. Bây giờ, tôi đang tận hưởng cuộc sống tuyệt vời với nàng.
(AE đừng cười vì bài viết nhé). Thư giãn chút thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday