Có nên xài PCMCIA chuẩn G hay không ?

Các thớt khác của guru

guru

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng ba 2007 lúc 05:15
Em phân vân không biết nên xài loại PCMCIA nào cho thuận tiện và tiết kiệm ,em nghe có bác nói ở việt nam mà xài chuẩn G làm chi, xài chuẩn B mà còn chưa khai thác hết khả năng của nó nữa là... .Mặc dù chuẩn G giá gần gấp đôi chuẩn B rồi, mà em xài cho laptop cùi nên chẳng cần gì nhiều .Các bác cho ý kiến với ạ ? Cảm ơn.

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 06:46
G: tốc độ 54, vd, bác ngồi xa AP, tốc độ sẽ giảm dần , vd xa khoảng 100m xuống còn 11mb

B: tốc độ 11mb, tức là ở VD trên bác phải ngồi sát cạnh AP

(kết nối mạng lan truyền dữ liệu: siêu chậm)....
thấy bác hainguyen tư vấn thì nên mua chuẩn G đi bạn, người ta mua cái công nghệ mới chứ ai mua cái cũ, còn muốn thì kiếm cái chuẩn N hoặc pre-N mà sài bắt sóng cực xa.... nhưng khg bằng wimax

em đang sài cái AP pre-N, phát sóng cực tốt, tòa nhà 5 tầng để AP trong phòng ở tầng 1, lên tầng 4 còn 2 gạch, tầng 5 còn 1 gạch (sàn bê tông 20)

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 08:35
mnạg wifi đâu chỉ để truy cập net đâu, còn truy cập, truyền tải data qua mạng lan nữa mà,
tốc độ khi truyền qua mạng lan với chuẩn G sẽ nhanh hơn nhiều so với chuẩn B
Nên mua chuẩn G mà dùng,

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 10:24
Tốt nhất nên xài chuẩn G đi anh, giờ giá cũng kô cao lắm, vì khoảng cách sẽ xa hơn, có vì xài ké sóng được nữa :D

quangtrungvtv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng ba 2007 lúc 15:07
các bác ới cho em hỏi chút

em đang làm luận về wimax, đề tài của em là : planning cho mạng wimax, nhưng em cứ thắc mắc giữa BS và cell khác nhau như thế nào, tại sao lại sử dụng mô hình hình lục giác để tiêu biểu cho 1 cell? và channel models có ý nghĩa như thế nao?
thnks so much!

quangtrungvtv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng ba 2007 lúc 15:13
với em cũng đang cần thông tin về kết quả thử nghiệm tại Lào Cai, nếu bác nào có cho em xin với.
à tần số hoạt động có 2 loại là cấp phép với miến phép, ai có thể làm rõ cái này em với không>?

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 lần đầu tiên công nghệ hỗ trợ trọng tài VAR đã được sử dụng trong một giải đấu bóng đá chính thức. Công nghệ này rất có thể sẽ làm thay đổi kết quả nhiều trận đấu mùa World Cup năm nay.

VAR được dùng trong trường hợp nào? Dưới đây là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday