Có phải O2 hay trục trặc hơn HP

quocanhh

NHẬP HỘI
Em đang định mua một con PPC, dự định là O2 XDA IIi , nhưng xem trên diễn đàn thấy hình như O2 hay gặp vấn đề , nên lại băn khoăn giữa O2 và HP , không biết loại nào ổn định hơn . Bác nào nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo vài đường! Cám ơn nhiều O:)

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Có vẻ như vậy thôi vì PPC Phone trước hết là một PPC, mà trong lĩnh vực này thì HP kinh nghiệm hơn. Tuy nhiên, HP PPC Phone như 6315/ 6365 chip rất yếu nên hay treo, đấy là nghe A-E nói thế!

Cathay

GẮN KẾT
Chẳng qua O2 có quá nhiều thứ để nghịch nên mới thế thôi, em dùng đến gần 2 năm nay rồi mà chẳng thấy bị trục trặc gì cả!!!!!!!!!

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chip của 6135/6365 là chip OMAP có 200Mhz thui :(, lại tòi ra cái ăng ten nữa chứ. Nói gì thì nói PPC Phone của O2 là đỉnh nhất rùi.

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái gì càng nhìu người dùng thì càng phát hiện nhìu lỗi là chuyện hiển nhiên. Hđh nhiều lỗi nhất có lẽ là Windows của Microsoft, điều này chắc ít ai phản đối nhỉ! Thế mà ng ta vẫn xài đấy thôi. Mọi lỗi hầu như sẽ đc khắc phục theo thời gian thôi.
Tóm lại, chẳng có gì phải sợ khi xài O2 cả (chỉ sợ mỗi bể màn hình thôi, vì mh O2 rất khó tìm và đắt, hơn nửa giá trị máy rồi)

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đối với loại máy PPC nào bể màn hình luôn là một thảm họa, nên phải cẩn thận.

Về PPC Phone thì mua 02 là đỉnh nhất...

cuongcaav

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tuan_vu_pham said:
Cái gì càng nhìu người dùng thì càng phát hiện nhìu lỗi là chuyện hiển nhiên. Hđh nhiều lỗi nhất có lẽ là Windows của Microsoft, điều này chắc ít ai phản đối nhỉ! Thế mà ng ta vẫn xài đấy thôi. Mọi lỗi hầu như sẽ đc khắc phục theo thời gian thôi.
Tóm lại, chẳng có gì phải sợ khi xài O2 cả (chỉ sợ mỗi bể màn hình thôi, vì mh O2 rất khó tìm và đắt, hơn nửa giá trị máy rồi)
Đúng là như bác nói, cứ chọn cái nào nhiều người dùng vào mà sài thôi.nhưng cũng còn tuỳ thuộc vào từng máy nũa.Trước đây em cũng dùng O22 nhưng cái số mình nó đen hay sao áy, cứ vài hôn nó tự dưng lan đùng ra Handreset , màn hình đen thui .Chuối hết sức, chẳng may copy mot file dung luong tam trung binh <10 Mb thì có ma chờ noa "quay" đến chóng cả mặt. cuối cùng lại phải Softreset. Mới chuyển sang 6365 thấy ổn ổn,dùng 3 tháng nay chảng thay bị sao ca, copy = PPc thoải mái.Đúng là tuỳ máy.A quên Phải nói"trộm vía" chứ không mai cái 6365 của em lai lan đùng ra đấy thì chết.

boynokian

MÁY HỎNG
Mình xài qua HP6365/6315 và cả 02 II rồi!Theo đánh giá chủ quan của mình, thì HP hay treo quá, 1 ngày treo ít nhất 1 lần, nhiều khi 3- 4 lần nhưng về khoản pin và sóng thì khoẻ hơn 02 .Phần âm thanh của HP nghe tai nghe thì cũng khá nhưng phát loa ra thì nhỏ hơn 02 nhiều...

Elia

GÂY DỰNG
O2 IIi sài vài tháng nay ko thấy có vấn đề gì...
Mình nghĩ lựa chọn của mình ko có sai... :p

Nhưng bạn muốn mua PPC + Phone hay là chỉ có PPC ko hả?
Nếu muốn sài PPC ko thì có thể lựa chọn DELL 50v...

Đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi...
Tốt nhất là bãn phải xác nhận kỹ là mình muốn cái gì đã... O:)

Ilovemypalm

GẮN KẾT
Theo tớ, HP cứng cáp hơn, ít bị vỡ màn hình hơn. Nhìn nó cũng 'hầm hố hơn". Nhưng mà chức năng bắt sóng điện thoại hơi kém

O2 bắt sóng điện thoại tốt hơn một tí, nhưng thiết kế mỏng manh nên dễ bị vỡ màn hình.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt