Có phải thẻ nhớ của tớ ra đi rồi ko?

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười 2007 lúc 01:52
Vừa sync o2i với PC cài thêm 1 số soft vào thẻ nhớ. Cài xong dùng ngày khá ổn. Khoảng tiếng sau thì thấy dữ liệu trên thẻ nhớ đi đâu hết, còn vài thứ vở vẩn dung lượng rất bé. Dùng Resco Explo kiểm tra thì thấy dung lượng của thẻ nhớ đã dùng khá lớn (tương đương với các dữ liệu mất tiêu). Sync thử với PC thì cũng ko thấy các dữ liệu đó đâu. Tình hình là thẻ nhớ teo rồi, hay có nguyên nhân nào khác hở các bác.

29 Tháng mười 2007 lúc 03:48
e cũng bị như thế bác ahj, tưởng mất hết dữ liệu nhưng kh phải. nghe anh bạn nói đó là do vỉut gi gì đó làm ẩn mất file và làm hỏng những file .exe.
kh biết a ấy nói có đúng kh nhưng bác thử diệt virut kiẻm tra lại cẩn thận xewm tn

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
29 Tháng mười 2007 lúc 07:28
Xác định việc này cũng dễ,
Lấy thẻ nhớ ra và gắn vào máy khác xem kết quả thế nào? Hoặc có thể xem trên máy tính cũng được (cần có card reader, kiểm tra dung lượng thẻ luôn). Nếu có Virus tải bản Bkav Home (miễn phí) về quét ngay trên máy tính luôn. Chúc thành công :D
Lưu ý : Phải sao lưu toàn bộ dữ liệu trên thẻ trước khi thực hiện các công đoạn, đề phòng sự cố có thể xảy ra làm mất dữ liệu.

ntphongzodiac

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười 2007 lúc 13:48
Nói chung thẻ thỉnh thoảng bị như vậy, cách duy nhất là copy được file nào thì tốt, còn đâu chỉ có cách FORMAT lại thẻ, cài lại chương trình thôi. Nói chung kinh nghiệm là 1 hoặc 2 tháng copy dữ liệu 1 lần rồi format lại thẻ, thẻ loại tốt thì ít bị trường hợp này. nhưng nên định kỳ FORMAT thẻ.

ntphongzodiac

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng mười 2007 lúc 22:29
Nói với bạn buổi sáng, tối mình bị luôn, tôi nghĩ ko phải Virut gì đâu, bị mấy lần rồi, đều bị sau khi UP ROM mới, có lẽ do cài Soft hoặc xung đột gì đó, ko thể cứu lại các dữ liệu bị hỏng, Cũng có vài bạn bị thế này rồi, ko cứu được gì trừ những file không hỏng.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười 2007 lúc 23:06
Vừa sync o2i với PC cài thêm 1 số soft vào thẻ nhớ. Cài xong dùng ngày khá ổn. Khoảng tiếng sau thì thấy dữ liệu trên thẻ nhớ đi đâu hết, còn vài thứ vở vẩn dung lượng rất bé. Dùng Resco Explo kiểm tra thì thấy dung lượng của thẻ nhớ đã dùng khá lớn (tương đương với các dữ liệu mất tiêu). Sync thử với PC thì cũng ko thấy các dữ liệu đó đâu. Tình hình là thẻ nhớ teo rồi, hay có nguyên nhân nào khác hở các bác.
thẻ bác là thẻ xịn hày thẻ nháy, thẻ nháy thì chấp nhận sống chung với lũ thôi bác à.:mad:

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday