Có phần mềm nào kiểm tra Pin cho Hp không các bác ?

Các thớt khác của aragon

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 20:32
Chào các bác , sau khi chuyển từ IBM sang dùng HP em thấy mấy cái quản lý của HP thực không bằng Think Vantage của IBM.
Ví dụ như muốn xem thông tin về Pin thì của IBM rõ ràng , chi tiết hơn nhiều . Có thể xem dung lượng original, dung lượng thực hiện tại , số lần xạc , ngày đầu tiên sử dụng v.v.
Nhưng Battery Check của Hp thì hoàn toàn không hề hiển thị mấy cái này .
Em mới thay cục Pin , muốn biết rõ thông tin về cục PIN mới nhưng chẳng biết làm thế nào .
Cục này 8 cell , 4800mAh .
Em xạc đầy rồi , chạy thử thì XP báo là được 4h ( màn hình tối , Wifi on , Internet ) , máy em Centrino 2,13Ghz, 2GB RAM, 128MB ATI.
Còn để sáng hết cở thì được 2,5h .
Calibrating cho PIN thì chỉ cần xạc đầy rồi xả hết là được phải không ạ , em làm theo hướng dẫn trên trang HP .
Bác nào có phần mềm nào báo rõ thông tin của PIN(dung lượng , trạng thái ..) cho em xin với .

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 20:38
hp có 1 ctrinh đấy là battery check. Tuy ko chi tiết bằng của IBM nhưng mà nó báo lúc nào pin cần phải thay thế, cần xả và nó báo luôn cả dung lượng thực tế còn lại so với lúc mới
! bác cứ vào trang chủ của HP mà down hoặc vào đường link trong website của em cũng có

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 20:43
Nó báo thế này thì chung chung quá , chẳng ghi rõ dung lượng (mAh ) thực còn bao nhiêu .

Attachments

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 20:48
bác ước lượng trên cái thanh màu xanh đấy! nếu pin mới là nó đầy từ low đến high còn pin của bác bị hảo đi 1 ít rồi đấy! khi check bác phải cắm nguồn vào thì nó mới nói tình trạng pin của bác là tốt hay cần thay thế hay cần phải xả chứ ko hiện ra invalid như trên đâu

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 22:13
Em mới cài thử cái này , cũng khá , tiếc là không có vừng, nhưng dùng được 30 ngày free.
http://www.passmark.com/products/batmon.htm

Trông văn hóa hơn phải không các bác .
Sao nó ghi là Full charge Capacity y như Design Capacity ?
Vậy là PIN không bị hao đi chút nào ? Có tin được không ạ ?

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday