Có thể sử dụng gamepad cổng usb trong labtop ?

Các thớt khác của ZaraCastle

ZaraCastle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng hai 2008 lúc 13:39
Tui đang dùng con Dell 1500. Khi chơi game thì ko thể dùng gamepad usb gắn vào laptop được.Trong game thì nó vẫn nhận ra gamepad nhưng khi chọn nó thì ko thể đei62u khiển được gì cả..Bác nào dùng được ko, cho tui biết với. thanks very much...

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2008 lúc 13:58
Tui đang dùng con Dell 1500. Khi chơi game thì ko thể dùng gamepad usb gắn vào laptop được.Trong game thì nó vẫn nhận ra gamepad nhưng khi chọn nó thì ko thể đei62u khiển được gì cả..Bác nào dùng được ko, cho tui biết với. thanks very much...
Hơ, có lẽ con Gamepad của bác bị lỗi. Em dùng Gamepad tàu đá Fifa trên em Dell 9400 hoài.

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2008 lúc 17:02
gamepad của bác bị lỗi mạch rồi (mấy cái gamepad tàu là hay thế lắm). Bác nên mua gamepad ngon ngon tí như của Boxker...đắt 1 tí nhg dùng sướng hơn

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2008 lúc 17:12
Các bác từ từ hãy phán. Xin hỏi bác Zara đã cân chỉnh GamePad của bác trong mục Game Controlers trong Control Panel chưa ? Nếu chưa cân chỉnh có thể GamePad chạy ko tốt trong Game đâu.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2008 lúc 10:34
Các bác từ từ hãy phán. Xin hỏi bác Zara đã cân chỉnh GamePad của bác trong mục Game Controlers trong Control Panel chưa ? Nếu chưa cân chỉnh có thể GamePad chạy ko tốt trong Game đâu.
Trong Game Controllers em chỉ thấ chức năng kiểm tra xem mấy cái nút nó còn nhạy hay ko thôi chứ có thấy chức năng "cân chỉnh" gì đó như bác nói đâu nhỉ ?

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2008 lúc 20:41
Cho em hỏi cái, cái tay PS2 cắm qua 1 cái chuyển đổi khỉ gió gì đấy, em muốn làm cho nó rung thì phải làm sao đây .
bác phải cài driver của cái cục chuyển đổi đó thì tay PS2 của bác mới rung đc (khi mua cái chuyển đổi đó sẽ có đĩa driver kèm theo). Nếu ko thì tay PS2 của bác chỉ chơi đc mà ko có tính năng rung

P/S: tay PS2 rung khi chơi game thì chuẩn lắm, hơn hẳn mấy loại có rung của bọn Tàu khựa nhìu

enzogt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2008 lúc 02:04
Hic hic, em cũng bị giống hệt bác này. Em cũng dùng Dell Vostro1500, mới mua cái gamepad 90K ở Hồng Hải New mà cắm vào lúc nhận lúc không, ức chế không chịu được. Chỉ muốn đập 1 phát vỡ tan luôn. Các bác bảo loại này còn cứu được không, không thì em đập vỡ luôn cho bõ tức với. Mà mua loại tốt tốt 1 tí thì tầm bao xèng nhỉ ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday