Có vài thứ đồ chơi hay cho Sony và Palmone, chắc anh em thích :)

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Dây sync sạc cho Sony CLie:

Mặt hàng này mình chưa thấy ở VN do đặc điểm Sony có đầu sạc và đầu sync tách biệt. Với dây sync sạc mới này anh em có thể sạc trực tiếp qua laptop, giắc AC 2 USB, qua sạc ôtô , hay linh động hơn nữa là qua cục extended battery 4 pin AA.

Dây sync sạc cho Palmone T1,T2,T3 ,W,C

Ngoài ra còn 1 số phụ kiện khác mình mới nhập từ Sing về phục vụ mọi người, chi tiết hơn anh em tìm hiểu thêm tại đây nhé:phụ kiện PDA
Mong anh em ủng hộ :)

tuethuc

GẮN KẾT
up cho bác 1fát, nhớ kiếm dùm em cái đầu 3jack của ux ngheng. gấp gấp gấp!!!

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Thức hỏi trực tiếp trên diễn đàn xem bạn nào còn thừa bộ sạc của Sony ko thì xin cái đầu dây xem. Còn vị trí đầu âm dương của giắc 3 ấy thì Thức gặp anh Minh asm trong SG, tớ đã đánh dấu sẵn vị trí trên dây rồi. Kiếm dc đầu giắc rồi thì nối vào quá đơn giản mà.

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
UH? cái quả 4pin xạc của Batigoltuan hay quá, cái đó là đồ chế hay mua dzậy?
Giắc cắm vào là giắc DC bình thường hay là giắc riêng?
Vẫn chưa hiểu, 4pin 1,5V = 6V, còn dòng nữa, không biết mạch kiểu gì để dòng phù hợp với PDA nhỉ?

korando

GÂY DỰNG
tuethuc said:
up cho bác 1fát, nhớ kiếm dùm em cái đầu 3jack của ux ngheng. gấp gấp gấp!!!
Đầu 3 jack là đầu gì thế ? Con ux sạc qua đế cắm mà, còn sync thì qua cáp mini USB. Không biết có cách nào mod để cho ux sạc qua cổng usb không nhỉ ? Có lẽ là hơi phức tạp.

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
frodo said:
UH? cái quả 4pin xạc của Batigoltuan hay quá, cái đó là đồ chế hay mua dzậy?
Giắc cắm vào là giắc DC bình thường hay là giắc riêng?
Vẫn chưa hiểu, 4pin 1,5V = 6V, còn dòng nữa, không biết mạch kiểu gì để dòng phù hợp với PDA nhỉ?

Frondo yên tâm, chúng tớ đã tính đến chuyện này rồi chứ. Trong pin ngoài đã có 1 thiết bị sụt thế, đảm bảo đầu ra của sạc ngoài chỉ ở giới hạn <5.2V, đảm bảo an toàn tuyệt đối cho PDA. Hơn nữa pin sạc ngoài chỉ cho dòng điện chạy theo 1 chiều từ pin ngoài vào máy PDA nên ngay cả khi Pin ngoài yếu thì cũng ko xảy ra trường hợp điện từ pin internal chạy ngược sang pin ngoài.
Đầu ra là USB, bạn có dây sync sạc thì chỉ cần cắm vô Pin ngoài và PDA là okie.
Bộ sạc này do anh Thưởng và mình nghiên cứu và tự chế tạo, nhiều anh em đã được dùng thử lâu rồi, bạn có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng.

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
korando said:
Đầu 3 jack là đầu gì thế ? Con ux sạc qua đế cắm mà, còn sync thì qua cáp mini USB. Không biết có cách nào mod để cho ux sạc qua cổng usb không nhỉ ? Có lẽ là hơi phức tạp.

Mod lại cái Docking Charger đi, tớ có pin external rồi nên ngại làm, chứ làm như thằng cu này cũng đơn giản mà :):
http://www.1src.com/forums/showthread.php?t=85697

tuethuc

GẮN KẾT
bác batigol ơi, coi cái link của bác rồi, hay thật. vậy thì giống cách đó, mình có thể chế 1 cái pin extended như cái $200 đc ko??
ý kiến của em là: gắn 1 cục pin chargeable nào đó vào đế charge lun, để khi charge máy, nguồn điện charge luôn pin gắn vào dc ko???

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Ko khả thi đâu, còn lí do tại sao thì lúc khác thi xong tớ chỉ rõ cho. Nếu chế dc thì tớ đã chẳng phải mua cục pin 200$ rùi, hi`hi`...

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...