Có vấn đề với HP HDX16, các bác giúp em với!

Các thớt khác của itstudent
Status
Không mở trả lời sau này.

itstudent

NHẬP HỘI
Em mới mua laptop HP HDX16 cách đây mấy hôm, hàng new full box. Lúc đem về kiểm tra thì thấy có mấy con ốc ở nắp dưới máy bị bạc màu như bị vặn bằng tua vít. Bị như vậy có bình thường không, bác nào dùng dòng máy này rồi vào trả lời giúp em với.

ductin1810qn

GÂY DỰNG
Em mới mua laptop HP HDX16 cách đây mấy hôm, hàng new full box. Lúc đem về kiểm tra thì thấy có mấy con ốc ở nắp dưới máy bị bạc màu như bị vặn bằng tua vít. Bị như vậy có bình thường không, bác nào dùng dòng máy này rồi vào trả lời giúp em với.
Bác đã khẳng định mua hàng new full box là ok rùi còn gì,mà khi mua máy bác là người khui niêm hay họ khui ah,mà quên full box là ok rùi mà new là new mấy % vậy bác:D.Bác xem có con nào bị toe không chứ nói như bác "...như vặn bằng tua vít.." thế nhà sản xuất họ lấy cái gì vặn ốc vào.Rút kinh nghiệm mua gì thì kiểm tra kĩ trước,bác giống y chang tui lúc trước,mua con lap mới là hoa cả mắt lên quên kiểm tra kĩ -> dính chưởng.Hi vọng máy bác không sao.

itstudent

NHẬP HỘI
Thật ra thì tôi không được trực tiếp kiểm tra máy vì ở xa. Tôi nhờ người xách hộ về. Tôi có chat với nhân viên bán hàng, họ bảo đây là lỗi lắp ráp của nhà SX. Nên tôi muốn hỏi là bác nào từng dùng dòng máy này có bị như tôi không ?

hiepphoma

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
ko sao hết bác ơi. mấy con ốc chuyển nhỏ. máy bác nếu bị gì đưa lên Hãng HP bảo hành tuốt. lo gì.

Zic_Longruoi

GÂY DỰNG
Con HP của bác là REF rồi bác! New Full box thì đúng nhưng bác check service tag xem nó còn BH chính hãng không? Thường thì hàng REF của HP là ko có, chỉ của DELL mới có BH cho REF.
Bọn tây nó check hàng REF trước khi đưa ra kho thường ẩu lắm, vặn tòe lòe bằng tay chứ không bắn bằng máy như hàng brand new!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...