Có xe Honda RVA4 không các bạn?

Các thớt khác của nobita

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Tình cờ đọc trên Tuổi Trẻ có bài viết về thú chơi xe của một số cầu thủ VN. Trong đó có nhắc đến chiếc Honda RVA4 của Huy Hoàng. Chi tiết này được viết rõ trong bài và chú thích trên ảnh kèm bài khiến tôi cứ băn khoăn: Sao Honda lại có thể đặt cho sản phẩm của mình cái tên "nhái" Toyota RAV4 thế chứ?

Check trang của Honda cũng không có loại xe này. Theo tôi thì đó chỉ có thể là Honda CR-V.

banhran_nat

GÂY DỰNG

Quả này là CR-V đấy chứ nhỉ. Ảnh trích từ trang này:
http://mobi.tuoitre.com.vn/tianyon/Index.aspx?ArticleID=277079&ChannelID=14

Còn đây là CR-V thứ thiệt trên trang của Honda.

Em vừa hỏi bác Google, bác ấy cũng không biết chuyện có xe Honda RVA4. Chắc nhầm òi.

hoabinh

Lơ tơ mơ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chấp gì các nhà báo của chúng ta (hong hot thoi ???). Đây là xe HONDA CRV còn RAV 4 la TOYOTA.

Super Moderator

GẮN KẾT
Bạn phóng viên viết bài đó có lẽ bị tẩu hỏa nhập ma nên nhập 2 loại Toyota RAV4 và Honda CR-V lại làm một thành: Honda RVA4.
Bạn thân lão nobita mà.....

kicker03

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sự tắc trách của giới báo chí ngày càng trầm trọng, họ viết mà không kiểm tra nguồn thông tin và không kiểm tra lại ngay cả bài viết của mình có chính xác về mặt từ ngữ không nữa

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sự tắc trách của giới báo chí ngày càng trầm trọng, họ viết mà không kiểm tra nguồn thông tin và không kiểm tra lại ngay cả bài viết của mình có chính xác về mặt từ ngữ không nữa

Chưa gì đã nhảy chồm chồm lên chửi cả giới báo chí thế. Lỗi morat hay typing thì sao hả chú.
Lỗi này thì không thiếu ở các trang tiếng việt, ngay cả cnn.com, bbc.co.uk vẫn thỉnh thoảng có.

Bạn jà Nob dạo này chuyển sang làm thơ rồi à :D

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hehe, làm gì mà lắm thứ thế, ba cái lăng nhăng cũng đủ rồi! :D

Đúng là lỗi morat thôi, chú S.M đừng có mà tranh thủ đá đểu! Bài này là của anh Sĩ Huyên - một PV thể thao kỳ cựu. Có điều, anh ấy viết phóng sự nên về mặt xe cộ có vẻ không rành lắm. Chỉ trách TT vốn có đội soát morat rất khá, hầu như có thể nói là khá nhất trong làng báo tiếng Việt, vậy mà...

Tuy nhiên, cũng khó vì cuộc sống quá đa dạng, không ai có thể bao quát hết mọi thứ được. Nếu tôi mà biên tập thì sẽ SMS cho PV mảng Ôtô - Xe máy một cái ngay, nếu như tôi không chắc!

Vui thôi! :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...