Compad C733TU Không sử dụng được micro! Help me!

Các thớt khác của duongho

duongho

GÂY DỰNG
Máy em freedos, em cài winXP. Em cài driver soundcard rồi. Âm thanh thì nghe bình thường. Nhưng micro thì không điều khiển được. Em đang phân vân driver soundcard của nó, driver của nó rất khó cài và khó tìm. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em rất cảm ơn! Thank you!!!!!!

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy em freedos, em cài winXP. Em cài driver soundcard rồi. Âm thanh thì nghe bình thường. Nhưng micro thì không điều khiển được. Em đang phân vân driver soundcard của nó, driver của nó rất khó cài và khó tìm. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em rất cảm ơn! Thank you!!!!!!

Cái này cài được sound card, nhưng phần mic là ko xài được đâu, vì máy ko tương thích XP, cài Vista thì OK
Cắm mic ngoài thì tiếng rất bé mà ko rõ lắm
Mình đã làm rồi, không biết có bác nào làm được chưa???

ASAP

GÂY DỰNG
Đúng là microphone không dùng được,em cũng chịu thua luôn rồi.HP sao lại có định hướng sản xuất "kỳ lạ" quá mấy Bro nhỉ?Em không bao giờ mua HP nữa!!!

duongho

GÂY DỰNG
Đúng rồi! các bác ơi! Không chỉ riêng thằng HP ko đâu. Một số dòng mới của các hãng khác cũng gặp tình trạng như vậy. có khi nó không support driver cho WinXP luôn.

lvqstcom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bro đã làm được cái sound or mic của con C733 tu chưa,em ko dám nói mình hay nhưng em cũng thử máy con này mà và C700 và C702 rùi ,ok mà.
nếu ko phiền thì bro qua chỗ em ,em thử xem thế nào ngen.

360laptop

GÂY DỰNG
Bro đã làm được cái sound or mic của con C733 tu chưa,em ko dám nói mình hay nhưng em cũng thử máy con này mà và C700 và C702 rùi ,ok mà.
nếu ko phiền thì bro qua chỗ em ,em thử xem thế nào ngen.
Ớ ờ, các bác ơi, cái nì mang lên số 2 Ngô Quyền mấy tay trên đó cài đc đấy

vingrau

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vấn đề của dòng máy C700 này là: Micro built in của máy thì nghe rất bé, còn micro ngoài cũng không cắm được vì lỗ cắm mic ngoài không nhận tín hiệu. Đây chỉ là vấn đề với Win XP thôi.

Vbose88

NHẬP HỘI
E xài ào ào, hết sức bình thường, Xp chạy ngọt ngào, âm thanh nghe ngon lành, micro on hay rời gì cũng ok. cần giúp đỡ thì pm
Y!M: Vbose88

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá tại đây. Winner từ chối không nhận hàng nói là bib cho vui