còn 40% đã cảnh báo hết pin?

kaka102

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ngày trước em dùng còn 15% máy mới báo hết pin. Em mới Hardreset lại thì còn 40% đã báo rồi. Nhưng pin vẫn dùng bình thường. cái này tuy ko hại j nhưng hơi khó chịu. Liệu có cách nào chỉnh giới hạn để cảnh báo hết pin ko các bác. Em dùng wm6.

kaka102

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cũng ko biết. Sau khi HD lại thì mới có hiện tượng này. Trước ko bị thế. Nhưng thời gian sử dụng pin thì vẫn bình thường. Em dùng được 2 ngày. Chỉ khó chịu là 40% đã cảnh báo, trước đây là 15%.

dongni filth

GÂY DỰNG
Ngày trước em dùng còn 15% máy mới báo hết pin. Em mới Hardreset lại thì còn 40% đã báo rồi. Nhưng pin vẫn dùng bình thường. cái này tuy ko hại j nhưng hơi khó chịu. Liệu có cách nào chỉnh giới hạn để cảnh báo hết pin ko các bác. Em dùng wm6.
Bạn xài HP iPAQ hay gì? hay máy chạy wm2003?
Bạn download pm règistry editor bên dưới, giải nén ra file registry.exe, copy vào thẻ nhớ và chạy nó ( cái này kiểu portable nên ko fai cài đặt, bạn yên tâm), khi chương trình load lên, bạn làm theo hướng dẫn mình đưa bên dưới (tuyệt đối làm theo đúng 100% nhé):
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Notifications\A877d 663...\Wave Lowbatt.
Change "duration" and "options" to 10
số 10 là % battery mức battery còn lại để máy bảo warning rằng sắp hết pin, số 10 là mức an toàn nhất vì bạn có thể tran thủ hoàn tất nốt cái email, hay cuộc thoại dang dỡ, hay ứng dụng nào đó 1 cách nhanh chóng, rồi đi kiếm cục sạc mà sạc, chứ nếu đang xài 1 ứng dụng nào đó mà máy tắt vụt thì rất ko tốt cho máy, kiểu như "đang ngủ lăn ra xxx " vậy đó =))
chúc vui

Attachments

• Registry.rar
    22.6 KB · Đọc: 48

Bài viết cần bạn xem thêm