Con exec của em thi thoảng lại báo ko nhận sim

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đơn giản nhất là bạn dùng thử một chú sim khác vài ngày xem có vấn đề gì không? Nếu ok thì đi đổi sim là xong :).

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỏng tiếp xúc giữa sim và máy. Mẹo nhỏ là bác độn miếng giấy vào đó là được.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác ơi cho em hỏi nếu xài xim mới mà vẫn bị thì có phải máy lỗi gì ko? Nếu lỗi cái chỗ cắm sim có thay được ko ạ ?
Phần lớn lỗi này là do SIM, yên tâm đi thay SIM mới đi rồi tính tiếp!

Sim điện thoại bây giờ nói thật là rất chuối những loại Sim trước đây thì tốt còn bây giờ thì hay bị như vậy đó.Còn O2 Exec khe cắm Sim của nó mình nghĩ không ần chêm gì hết.Đi thay cái Sim mới là OK thôi.
!!! GoodLuck !!!

nghinhha

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nghe bịnh là tớ đoán ra rồi. Dám cược với tất cả các bác là máy không hư sim, không bị software mà là ... do lỗi phần cứng. Hiện tượng như sau, sau vài giờ, 1 ngày, thậm chí vài ngày là có hiện tượng như trên. Bác có chêm Sim đến lõm cả mainboard, thì cũng không giải quyết được tận gốc vấn đề đâu. Đề xuất giải quyết như sau:
1. Nếu còn bảo hành, bác phải nhanh chóng + kiên quyết đổi ngay 1 máy mới :D (phương án tối ưu).
2. Nếu hết bảo hành, bác nên tìm và thay luôn Mainboard đừng tiếc, vì nếu không bác sẽ phải trả cho những khoảng sửa chữa nhỏ liên tục (cộng lại cũng không phải là nhỏ đâu ;) ).
Nếu có thay mainboard, bác nên đến chổ nào có uy tín để làm, đắt 1 tí nhưng yên tâm. Đừng để "cục cưng" của bác làm vật thí nghiệm cho những chỗ "treo đầu heo, bán thịt chó" (mà hiện nay đông ... như quân Nguyên)
Trên đây là kinh nghiệm "xương máu" của tôi đã bị tình trạng trên

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy bạn đã từng sử dụng dịch vụ bên Unishipping cho mình review với. Mình tìm hiểu trên mạng thấy công ty này cũng oki nhưng chưa bao giờ mua hàng nên cũng hơi hoang mang.
Help me!
Lazada Vietnam Master card on Monday