Con Hp Pavilion dv 6000 khởi động chỉ sáng đèn led và chạy quạt trong 2s rồi tắt ngúm. Tư vấn gíup m

Các thớt khác của hungphungchi

hungphungchi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đang xài con Hp Pavilion dv 6000, Một hôm vừa shutdown, mình đã khởi động lại. Thế là nó không thể khởi động vào win được nữa. Mình xài win Xp, khi khởi động đèn led sáng và quạt chạy trong 2s là tắt ngúm luôn. Các pro tư vấn gíup mình bĩ bệnh gì vậy. Cám ơn các pro.:D

QuangABC

GÂY DỰNG
máy của bro chạy chip Vga Nvidia >>> hư Chip Vga (hiện tượng: lên đèn nguồn nhưng ko lên hình). Bro ở HCM thì có thể mang máy qua mình kiểm tra cho, chúc bro sớm sử dụng lại đc em lappy thân iu như ngày nào.

hungphungchi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
máy của bro chạy chip Vga Nvidia >>> hư Chip Vga (hiện tượng: lên đèn nguồn nhưng ko lên hình). Bro ở HCM thì có thể mang máy qua mình kiểm tra cho, chúc bro sớm sử dụng lại đc em lappy thân iu như ngày nào.
Nếu chip màn hình hư thì không lên hình thôi, sao mình thấy ổ cứng cũng dừng, không khởi động luôn. Mình cũng có quạt hỗ trợ và vệ sinh định kỳ mà. Không hiểu nổi. Nếu đúng như vậy pro có cách nào xử lí không. Cám ơn Pro.

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu chip màn hình hư thì không lên hình thôi, sao mình thấy ổ cứng cũng dừng, không khởi động luôn. Mình cũng có quạt hỗ trợ và vệ sinh định kỳ mà. Không hiểu nổi. Nếu đúng như vậy pro có cách nào xử lí không. Cám ơn Pro.

Ban de y xem, may tu Restart hay tat luon???

Neu may tu kich tat thi may cua ban co le la dong Dv6500 dung chip Nvidia 7150M.

Dong nay hay bi chip loi nay ban ah

Can tu van gi xin lien he nhe

Khong ro dao nay ko go TV trong HH nua ?? Mod thong cam dum

Than.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.