con laptop bắt đầu hoạt động từ khi nào?

Các thớt khác của D-LINK
19 Tháng năm 2007 lúc 23:10
các bác nào biết xin chỉ em làm thế nào để biết được con lap của mình bắt đầu hoạt động từ ngày tháng năm nào, và nhất là pin của nó hoạt động từ bao giờ ko vậy? thank's

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 23:16
các bác nào biết xin chỉ em làm thế nào để biết được con lap của mình bắt đầu hoạt động từ ngày tháng năm nào, và nhất là pin của nó hoạt động từ bao giờ ko vậy? thank's
Nếu bác dùng Thinkpad thì cái đấy đơn giản vào cái Power Manager sẽ có thông tin đầy đủ, em đồ rằng bác đang hỏi cho cái máy Lenovo à ko biết có được dùng phần mềm ThinkVantage ko nhỉ nếu được thì chẳng khác gì Thinkpad đâu.
Còn máy bắt đầu dùng từ khi nào thì chịu, chắc chỉ biết bắt đầu bán từ khi nào thôi nhờ! (warranty check)

Các bác có ý gì khác ko

20 Tháng năm 2007 lúc 00:12
Mình nghĩ là nó hoạt động từ khi được sản xuất ra (thành thành phẩm hoàn chỉnh và được test), nên ko thể xem được nó bắt đầu chạy từ lúc nào sau khi xuất xưởng mà chỉ có thể xem ổ cứng hoạt động bao nhiêu thời gian rồi suy ra là máy mới hay là máy cũ thôi (nhưng nếu người bán hàng thay ổ mới vào thì cũng bó tay)

20 Tháng năm 2007 lúc 00:14
À quên còn vấn đề về pin thì cũng thế, chỉ có thể biết được là sản xuất từ khi nào và dung lượng pin còn so với lúc ban đầu là bao nhiêu thôi (dùng phần mềm).

huusisg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng năm 2007 lúc 10:07
Câu hỏi này xem ra khó quá. Thường thì chỉ biết máy đó được xuất xưởng vào thời điểm nào. Nhưng em nghỉ nếu là máy sài WIN có bản quyền theo máy thì cũng có thể biết một cách tương đối

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday