Con laptop HP DV2000T up RAM max bao nhiêu ?

Các thớt khác của blackangel

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 18:00
Hix, em đang xài con HP DV 2000T . Không biết máy em up RAM maximum bao nhiểu nhỉ??? em định up lên 3 GB xài cho chiến tại RAM giờ bèo quá nên định up luôn đó mà. ko biết up dc ko nhỉ :confused:

13 Tháng mười hai 2007 lúc 10:31
DV 2000T ram max

Chắc chắn nhất bác cứ vào google search sẽ thấy ngay là 2GB mà, nhưng thiết nghĩ 2GB chạy bá phát rồi đấy chứ .

Chơi 2 con ram 1GB xịn mình nghĩ chạy ok, thử 02 con corsair xem nó chạy thế nào

Chúc bác ok

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2007 lúc 23:27
hix sao DV2000 bèo vậy mấy bác :( em tưởng cũng dc 4 GB chứ. Thế là tàn tành giấc mơ. Em treo 20 acc VLTK ngốn hơn 1GB 8. Mà còn lập trình trên bộ VS 2005 . Bác nào xài là biết liền, nhiều lúc lười tắt bật thêm lâp trình web. Nói thật 2 GB chưa đủ phê :confused: Thôi em up lên 2 GB của KingMax vậy . Con kia chắc mắc lắm :(

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 13:20
Con DV2000t của bạn hỗ trợ Up lên 4GB nhưng việc nhận đủ 4GB hay ko còn phụ thuộc vào BIOS và Hệ điều hành.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 14:43
Con DV2000t của bạn hỗ trợ Up lên 4GB nhưng việc nhận đủ 4GB hay ko còn phụ thuộc vào BIOS và Hệ điều hành.
Nghĩa là sao vậy bác, cố tình hiểu mà vẫn không sao hiểu được bác muốn nói gì. DV2000t xưa nay chỉ cho up Ram tối đa là 2G thôi. Nói như bác chẳng khác nào bác nói xe Wave hỗ trợ tốc độ tối đa là 200km/h nhưng để đạt được vận tốc đó hay không thì phụ thuộc vào động cơ và người cầm lái :D

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 15:16
Nghĩa là sao vậy bác, cố tình hiểu mà vẫn không sao hiểu được bác muốn nói gì. DV2000t xưa nay chỉ cho up Ram tối đa là 2G thôi. Nói như bác chẳng khác nào bác nói xe Wave hỗ trợ tốc độ tối đa là 200km/h nhưng để đạt được vận tốc đó hay không thì phụ thuộc vào động cơ và người cầm lái :D
1. DV2000t sử dụng chipset 945 Series nên yên tâm là sẽ hỗ trợ 4GB Ram.

2. BIOS giúp hệ điều hành nhận diện phần cứng chính xác và đầy đủ. ( gọi nó là phần dẻo - giữa cứng và mềm )! BIOS = Basic Input Output System.

3. Hệ điều hành 32bit đánh địa chỉ bộ nhớ giới hạn bởi 4GB hiệu dụng. Hệ điều hành 64bit sẽ nhận cao hơn nhiều!

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 17:42
Chỉ có một mình bác nói DV2000t hỗ trợ Ram tối đa là 4G, tìm nát trên web cũng chưa thấy ai "dám" nói như vậy, lạ quá. Anh em nào rành hãy cho ý kiến đi nào chứ mình thì mình thấy bác Zanr Zij sai có hệ thống rồi đấy và đây cũng là lần đầu tiên nghe từ "phần dẻo" (hay là bác thấy có người gọi Firmware là "phần dẻo" rồi bác gọi luôn?).

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 18:57
Hihi, em trẻ người non dạ, nhưng mạn phép khẳng định là dv2000t thì max RAM là 2GB à :) em ko biết là có ai có khả năng mod mainboard hay ko, nhưng nếu original thì em tin là chỉ 2048MB thoai ạ :D

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday