Con moto A1000 tự nhiên chọt chọt không được nữa, bác nào có kinh nghiệm chỉ hộ

Huy Arch

GÂY DỰNG
Hồi chiều mình mới mua cái thẻ T - Flash 128m ( nói là mua mới mà về móii biết là hắn ta load gần đầy cái thẻ rồi, toàn phim vói nhạc ).
Cắm thẻ vào con Moto A1000 yêu dấu , đến tối thì thấy có hiện tượng kỳ kỳ, chọt vào cái icon này thì nó open cái khác,
một lát nữa thì chọt vào cái gì có cũng ì ra, ko thấy động tĩnh gì cả. Mình thử đt
vào thì chuông vẫn reo, nhưng click vào list call cũng ko được.
Mà như vậy thì làm sao vào control panel để reset được, bác nào biết vụ này chỉ
hộ mình với, bối rối, vô cùng bối rối.

Huy Arch

GÂY DỰNG
Có bác nào khác có cao kiến gì không ạ, vấn đề là mình ko bít tại sao lại như vậy, hay là đến 1035 Trần Hưng Đạo cho cài lại phần mềm ?

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trừơng hợp này giống em- nhưng em xài con 5555- không biết bị lỗi gì- giống như màn hình bị lệch vậy-bấm vào chữ a thì nó hiện chữ q- lệch nhau khỏang 0,5cm

Huy Arch

GÂY DỰNG
Chọt lại mọt hồi thấy được rồi, dùng fím đa chiều vào Control Panel > Screen. Trên màn hình chọt theo thứ tự 3 điểm ở 3 góc màn hình ( thứ tự 1 ; 2 ; 3 )
Nếu bạn chích càng trúng hồng tâm thì càng tốt. Máy sẽ dựa vào đó để thiết lập sai số , sau này bạn sẽ ko bị click chữ A mà hiện chữ B.
Có lẽ tính năng này dùng để dành cho mọi người, ai tinh mắt, dùng small font, chọt cũng đc. còn ai mắt kém. đương nhiên, họ sẽ dùng large font
Có phải ko hả các bác ?

Bài viết cần bạn xem thêm