Con nào có thể tra từ điển được mà già rẻ!?

babylearnit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2007 lúc 21:13
Em út đang dư ít tiền(cỡ 3,2 triệu), giờ muốn mua một điện thoại hoặc PPC có khả năng dò từ điển cho nhu cầu học tập; đọc truyện, tiểu thuyết khi chờ xe buýt.
Vì trước nay xài kim từ điển+cái điện thoại cà tàn mỗi lần ra ngoài cồng kềng bất tiện quá!
Em đã xài thử qua hột vịt 6600 của đứa bạn, nói chung xài từ điển good lắm mà ko biết là nó là bộ từ điển gì, nhưng ngặt nỗi con 6600 bàn phím nhỏ quá, hơi khó thao tác.
Liệu mấy con cảm ứng như P900, Dell Axim có xài từ điển được ko?

Xin các anh chỉ giúp em út cỡ nhiêu đó tiền mua được tầm con nào, 2nd thôi nhé!
Newbie đang tập tành công nghệ xin đừng la rầy tội nghiệp hehe :)
Cám ơn mọi người!

PS: Àh, mà bộ từ điển tốt hiện nay ko biết bao nhiêu từ nhỉ?

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 00:49
Bạn mún mua ppc hay ppc phone ? Tầm 3,2 tr có thể kiếm được 1 con xda 022 có thể thoả mãn nhu cầu của bạn.....

babylearnit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 12:15
Nokia 6600 hoặc Nokia 7610 nếu bạn thích
ặc ặc, em nói là con 6600 với 7610 bàn phím nhỏ quá, mà nói chung thấy mấy con xài Symbian của Nokia bàn phím đều nhỏ. Nếu bác biết con nào bàn phím to to hoặc có thể xài bút chọt chọt nó nhanh hơn thì cho em biết nhé!
PPC Phone đó acer àh, chứ PDA ko thà xài kimtudien với 3310 còn ngon hơn. Mà nếu mua mấy con này, cả hàng mới và hàng 2ndhand, mua ở đâu chất lượng và có chế độ hậu mãi,bảo hành tốt nhỉ!?
Cám ơn các đại cơ nhìu!

2 Tháng hai 2007 lúc 16:39
cái đó thì thiếu gì. nếu MUa PPC không chỉ khoảng 2tr là có máy ngon rồi còn rẻ thi hp1710 chừng 1tr5 + phone cùi sai cho đã từ đểin symbian ít từ mà kải khôgn có fát âm.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 17:03
Bác lựa xem có con O2 Xda II hoặc O2 Xda IIs mà xài, giá bác chịu đựng tốt và bộ nhớ Ram lớn, màn hình to ra dáng một chiếc PDA hơn. O2 xda II mini thì cài vài soft đã đầy bộ nhớ và chậm như con rùa với lại nó dành cho mấy chị em chứ kô phải cho đấng nam nhi.

minhdatinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 18:01
he he he
Theo Em thì bác nên sài con O2 mini là ổn với nhu cầu của bạn.
Nhưng theo Em khuyên thì lấy lại con O2 Neo của Em là ổn nhất ! Chỉ có điều ráng lên chút đỉnh là OK.

2 Tháng hai 2007 lúc 21:34
đúng rùi , dùng ppc cho việc tra từ điển là tốt nhất , phần mềm sử dụng lại nhiều nhất , đùng dùng các loại phone cho việc sử dụng từ điển . Cố lên bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday