con này sau này có thể nâng cấp CPU không?

Các thớt khác của namyeu
18 Tháng tư 2007 lúc 10:31
Processor
Intel® Celeron® M Processor 430 (1MB cache, 1.73GHz, 533MHz FSB)
Processor 440 (1MB cache, 1.86GHz)
Chipset Mobile Intel® 940GML Express
Acer® InviLink 802.11bg wireless LAN
Memory 512MB DDR2 533MHz memory (upgradeable to 2 GB)
Hard Disk Drive 80 GB hard disk drive
Display 14.1" WXGA TFT Crystalbrite TFT LCD
Video Integrated Intel® Graphics Media Accelerator 950
Intel® Graphics Media Accelerator 950
Video Memory Up to 224 MB of shared system memory

Mình tính mua con này làm văn phòng, lướt web, sau này (2-3 năm) có tiền thì nâng cấp lên, được không?.
Nhờ các Pro tư vấn giúp

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 13:14
Nâng cấp được nhưng không lên được nhiều. Tìm con sài chíp 945 để sau này có thể nâng lên core duo, C2D.
con trên dùng chipset 945 đấy nhé, đừng có nhầm ah ghe

con này khả năng có thẻ nang cấp lên core solo hoặc cao hơn có thể là Core Duo,

Để biết được máy có thể lênbao nhêu, bạn tìm trong mục update bios cảu hãng, nó cho biết các thế hệ bios sau hỗ trợ được cpu nào,

Không thể lên Core 2 duo được vì core duo và core 2 duo khác nhau về socket , 1m em socket P, 1 em socket M mà lỵ

Nếu để làm công việc văn phòng, thì cái máy bạn chọn là hợp lý, đầu tư rất hiệu quả về mặc kinh tế,

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 19:07
con trên dùng chipset 945 đấy nhé, đừng có nhầm ah ghe

con này khả năng có thẻ nang cấp lên core solo hoặc cao hơn có thể là Core Duo,

Để biết được máy có thể lênbao nhêu, bạn tìm trong mục update bios cảu hãng, nó cho biết các thế hệ bios sau hỗ trợ được cpu nào,

Không thể lên Core 2 duo được vì core duo và core 2 duo khác nhau về socket , 1m em socket P, 1 em socket M mà lỵ

Nếu để làm công việc văn phòng, thì cái máy bạn chọn là hợp lý, đầu tư rất hiệu quả về mặc kinh tế,
Nam ơi, anh nhớ là Core Duo với Core 2 Duo cắm lẫn lộn cho nhau được cơ mà :confused:

18 Tháng tư 2007 lúc 19:13
- Vì bác kia ghi chipset 940GML nên mình cũng không kiểm tra lại.
- Core 2 Duo có 2 loại socket P&M. Khi nâng cấp phải chọn đúng loại.
- Còn làm văn phòng thì gần như các máy mới đều sài ok hết. Trừ phi bạn có nhu cầu khác chứ làm văn phòng thì vô tư. Còn 2-3 năm nữa chắc bác đổi máy khác rồi.

19 Tháng tư 2007 lúc 09:23
- Vì bác kia ghi chipset 940GML nên mình cũng không kiểm tra lại.
- Core 2 Duo có 2 loại socket P&M. Khi nâng cấp phải chọn đúng loại.
- Còn làm văn phòng thì gần như các máy mới đều sài ok hết. Trừ phi bạn có nhu cầu khác chứ làm văn phòng thì vô tư. Còn 2-3 năm nữa chắc bác đổi máy khác rồi.
Cảm ơn các bác đã tư vấn, chipset mình lấy trên trang của acer đó, không biết họ có đưa tin nhầm không? Vậy mình tự tin mà lấy con này ha. Rất cảm ơn các bác!

19 Tháng tư 2007 lúc 11:39
Mấy con laptop dùng Celeron M4xx của Acer toàn xài chipset 940GML nhưng do có VGA onboard trùng tên 945GM nên nhiều bác tưởng lầm là nó cũng dùng chipset 945GM luôn. Muốn coi chính xác thì dùng chương trình như CPU-Z nó sẽ báo chính xác chipset đang dùng

Còn 940GML thì ko nâng cấp đc lên Core Duo đâu vì con 940GML chỉ support bus 533 thôi và Intel ở trang chủ cũng ko ghi support (ngay cả vitinh4k.com chuyên bán cpu laptop để nâng cấp cũng ghi vậy).

19 Tháng tư 2007 lúc 18:22
Mấy con laptop dùng Celeron M4xx của Acer toàn xài chipset 940GML nhưng do có VGA onboard trùng tên 945GM nên nhiều bác tưởng lầm là nó cũng dùng chipset 945GM luôn. Muốn coi chính xác thì dùng chương trình như CPU-Z nó sẽ báo chính xác chipset đang dùng

Còn 940GML thì ko nâng cấp đc lên Core Duo đâu vì con 940GML chỉ support bus 533 thôi và Intel ở trang chủ cũng ko ghi support (ngay cả vitinh4k.com chuyên bán cpu laptop để nâng cấp cũng ghi vậy).
Đúng là sơ ý thật. Chip này ít thấy giờ check lại mới thấy là con này hơi bị bèo. Tuy cùng card màn hình với 945GM nhưng nó khác hoàn toàn.
http://compare.intel.com/pcc/showchart.aspx?mmID=22210,145,22209&familyID=7&culture=en-US

21 Tháng tư 2007 lúc 00:00

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday