con OIIs bị nhảy mh cảm ứng

29 Tháng tư 2007 lúc 13:15
mình mới dùng được vài tháng con chọt chọt này (secondhand), h nó bị 1 bệnh rất là khó hiểu (đối với các newbie như mình): phần phía dưới màn hình, chọt vào bị nhảy linh tinh, khi thì nhảy lên trên con trỏ, khi lại nhảy xuống dưới chỗ trỏ 1 chút ( nên khi bật cái visual key lên rất khó dùng).
Khi align lại Screen, chỉ được 1 lúc là lại bị lại.
Các pro cho hỏi bệnh trên thuộc loại gì (virus or phần cứng), có chữa khỏi được không và thiệt hại có đáng sợ ko!
Tiện đây hỏi luôn, nhiều khi bàn phím nó tịt ko bấm được nt nữa (đang nt). (chắc là đứt cáp hoạc lỏng cáp???)
xin chân thành cảm ơn, trong lúc bối rối, có gì sơ xuất xin được chỉ giáo ạ!

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 21:07
Bác thử Uprom mới xem sao nhé.Cứ thử uprom lên xem có hết bệnh kô,nếu kô hết thì có lẽ là bác phải nghĩ đến việc đi thay cảm ứng cho e nó.Giá chắc khoảng từ 250K-500K (cái này e kô chắc chắn vì tùy từng nới mà).

30 Tháng tư 2007 lúc 00:05
cảm ơn các bác, hiện thời tôi đã sửa được, 1 cách ko biết có triệt để ko: bật chế độ "cleartype" trong Screen setting. h nó đã hết bị, chắc là do phần mềm.
Thanks các bác rất nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó chỉ là 1 đặc điểm của 1 chiếc diver mà thôi, 1 đồng hồ lặn phải có những đặc điểm nào?

Đồng hồ lặn cần có khả năng chống nước ra sao?
Câu hỏi này có khá nhiều câu trả lời. Nhiều hãng đồng hồ khẳng định rằng chi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday