Con sonyvaio fw520f-cac pro help help!!

Các thớt khác của milobb

milobb

NHẬP HỘI
Vấn đề là khi Tôi mở coi thử trong Dos có phân vùng recovery ko = ctrinh partition magic...vừa vô nó báo lổi gì đó(chọn No thì thoát khỏi ctrinh nên chọn Yes)..khi vô trong thì chỉ có 1 phân vùng màu tím sen báo lỗi 105..nhưng vô windows thì có 1 ổ C(64GB/500GB)còn 2 ổ kia đã mất tiêu,vào Dos(Volka...) thì vẫn thấy 2 ổ kia và data vẫn đầy đủ
sao khi tham khảo các ý kiến..vô acronic,PM..đều ko làm gi dc..format la treo máy...cuối cùng vô Win XP mini(boot9.9) thì delete dc kể cả ổ C(có tổng cộng 3 ổ)..xóa xong vào lại PM phân chia bình thường...nhưng sau khi chia xong nhấn F10 sao ko recovery dc zay....hay là Tôi đã xóa luôn phân vùng recovery lun roi,nếu zay Tôi fai lam sao?xin mấy Pro chi dãn giùm..xin cám ơn trước​

hoangha_03

GÂY DỰNG
Bạn có thể dùng Acronis (cũng trong mục Partition của Hiren Boot) để xem lại cấu trúc các phân vùng.
Mình không hiểu tại sao cứ dùng Partition Magic xem các máy có phân vùng Recovery là lại bị báo lỗi. Dù sửa hay không thì vấn đề càng trở nên tồi tệ.

Nếu bạn muốn có phân vùng Recovery lại chỉ còn cách chép của ai đó có máy giống bạn và đã ghi bộ Recovery ra DVD.

milobb

NHẬP HỘI
cám ơn pro đã chia sẽ,do con này chỉ có ở thị trường Bắc Mỹ nên hơi bị khó kiếm ai dùng chung model này,vậy ko còn cách nào khác sao các Pro?

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn pro đã chia sẽ,do con này chỉ có ở thị trường Bắc Mỹ nên hơi bị khó kiếm ai dùng chung model này,vậy ko còn cách nào khác sao các Pro?

Em thấy bộ Recover có nhiều ứng dụng mà chẳng bao giờ mình dùng đến !

Bản thân em cài máy em thích cài sạch hơn, máy chạy nhanh mà còn nhẹ, tiết kiệm được mấy chục GB từ phân vùng Recovery.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Do hdd quá lớn nên không thể dùng các trình ngoài dos để kiểm tra. Thông thường phân vùng củ FW khoảng hơn 10Gb nhé. Cách tốt nhất là dùng Windows Mini boot vào rồi xóa các phân vùng còn lại. Sau đó Active Partition Recovery cho chạy lại. Cũng có 1 cách khác là cài HĐH đúng với recovery sau đó chạy repair để active phân vùng recovery lại.

milobb

NHẬP HỘI
Do hdd quá lớn nên không thể dùng các trình ngoài dos để kiểm tra. Thông thường phân vùng củ FW khoảng hơn 10Gb nhé. Cách tốt nhất là dùng Windows Mini boot vào rồi xóa các phân vùng còn lại. Sau đó Active Partition Recovery cho chạy lại. Cũng có 1 cách khác là cài HĐH đúng với recovery sau đó chạy repair để active phân vùng recovery lại.
chi tiết thế nào Pro hướng dẫn giùm nha..vì khi cài lại thì còn thiếu 1 driver kiếm hoài mà ko có..mong Pro giúp đỡ

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.