Con Virus gì mà kinh quá các bác ơi!

Các thớt khác của phamthaihong
13 Tháng mười hai 2007 lúc 10:29
Máy Em bị nhiễm virus làm toàn bộ các Folders bị ẩn hết. Em đã diệt hết bọn nó rùi nhưng các Folders này vẫn không khôi phục lại được mà vẫn bị mặc định và thậm chí không nhìn thấy luôn. Có bác nào biết cách nào khôi phục lại thuộc tính của các Folders đó không chỉ dùm em với. Thank các bác nhìu.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 10:46
Kô nhầm thì BKAV cũng diệt được. Nhưng mình chẳng dùng BKAV mấy,
Đợt trước học trên trường, hầu như máy tính nào cũng nhiễm cái loại virus này, cắm USB vào là bị dính ngay. Mang về máy nhà cài chương trình diệt Virus Mcafee nó diệt hết sạch. Sau đó bôi đem thư mục chọn properties rồi bỏ ẩn đi.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 18:12
con này chắc là con newforder.exe rồi. diệt khó dáy. hdùng pần mềm iso ultra(ghi đĩa) vô đoa nó sẻ hiện ra tất cả các file dù là file ẩn, tìm và diệt (xóa) nếu biết chính xác tên còn k thì xóa file nghi ngờ là virus( cẩn thận với các file hệ thống đó) chắc mấy file này k cần phải nói đúng k?chúc thành cong

13 Tháng mười hai 2007 lúc 22:53
Hix hix....con này em bị dính 1 lần rùi....vừa cắm cái ÚB của thằng bạn vào...chưa kịp làm jì thì đã thấy các folder ẩn hết..thế là bít ngay bị dính virus
Theo mình...cach tốt nhất khi bị dính virus là bạn chịu khó ghost lại ổ đĩa là tốt nhất.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 23:10
vào tool-->fordel option--> show all hidden fordel.. rồi thấy các fordel đó chọn all-->properties---> bỏ tick hidden đi là chúng nó hiện lên hết thôi mà. các chương trình virut giờ bắt được con này ngay.. có điều phải kết nối net mà update thôi.

13 Tháng mười hai 2007 lúc 23:20
vào tool-->fordel option--> show all hidden fordel.. rồi thấy các fordel đó chọn all-->properties---> bỏ tick hidden đi là chúng nó hiện lên hết thôi mà. các chương trình virut giờ bắt được con này ngay.. có điều phải kết nối net mà update thôi.
Lúc mình dính con virus này thì vào hidden nó ko cho tùy chọn nữa pro à!!! vì thế mình ghost luôn.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 00:00
Lúc mình dính con virus này thì vào hidden nó ko cho tùy chọn nữa pro à!!! vì thế mình ghost luôn.
tại vì đơn giản là cậu chưa diệt được nó. cần biết rằng nếu một chương trình kém có thể diệt được nhưng vẫn còn cả đống. BKAV là một điển hình. quét xong bắt được 1000 con. quét lại bắt được 500 con.. quét tỉ lần vẫn bắt được. điển hình một chương trình vô dụng. Nếu là desktop có thể vác ổ sang máy khác quét. lap thì cứ NOD32, symantec, norton,kabersky mà diễn. update xong diệt bằng sạch, format chưa bao giờ là phương án tốt trong diệt virut cả. con virut này là wom32. quá phổ biến nên bị tóm từ lâu rồi.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 10:39
Bác nhớ vào safe mode khi diệt, diệt = Kas hoặc Bit là tốt nhất, sau đó vào folder Option chọn show all Hidden File rồi bỏ thuộc tính ẩn đi là đc mà, có gì mà khủng khiếp.

Bác chưa gặp em Virus dính 1 phát nó nhiễm vào tất cả file hệ thống, diệt ko diệt đc, xóa thì Win đi, thế mới ghê :|

14 Tháng mười hai 2007 lúc 13:46
thế em dùng symantec,vào safe mode mà diệt thì ok phải ko các bác??? symantec thì cứ khoảng 1 tuần là em update 1 lần...
Từ trước đến jờ mỗi lần nhiễm em toàn ghost ko...hehe

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday